|
|
giải đáp
|
Ôn tập Hidrocacbon no(21).
|
|
|
|
$n_{O_2}=\frac{84.20}{22,4.100}=0,75 mol$ $\Rightarrow C_xH_y+(x+0,25y)O_2\rightarrow xCO_2+0,5yH_2O$ $1 (x+0,25y)$ $0,1 0,75$ $\Rightarrow x+0,25y=7,5\Rightarrow \begin{cases}x=5 \\ y=10 \end{cases}\Rightarrow C_5H_{10}:xiclankan$
|
|
|
|
giải đáp
|
Ôn tập Hidrocacbon no(22).
|
|
|
|
$n_{H_2O}=1\Rightarrow m_{H}=2 gam\Rightarrow m_C=11,6-2=9,6 gam\Rightarrow n_C=0,8 mol\Rightarrow n_{CO_2}=0,8 mol$
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
Ôn tập Hidrocacbon no(6).
|
|
|
|
$C_nH_{2n-2}\Rightarrow \frac{12n}{14n-2}=\frac{88,88}{100}\Rightarrow n=4\Rightarrow C_4H_6$
|
|
|
|
giải đáp
|
Ôn tập Hidrocacbon no(7).
|
|
|
|
$1:$ $C_5H_{12}:CH_3-CH_2-CH_2-CH_2-CH_3;
CH_3-CH_2-CH(CH_3)_2;$ $
CH_3-CH_2-CH_2-CH_2-CH_3 ;(CH_3)_4C$ $C_4H_8:CH_3-CH_2-CH=CH_2;cis,trans-CH_3-CH=CH-CH_3;(CH_3)C=CH_2$ $C_3H_7Cl:CH_3-CH_2-CH_2Cl;CH_3-CHCl-CH_3$ $2:(CH_3)_2CH-CH_2-CH_3:2-metyl butan$
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
Ôn tập Hidrocacbon no(2).
|
|
|
|
$CO_2+2KOH\rightarrow Na_2CO_3+H_2O$ $n_{H_2O}=0,45 mol;n_{CO_2}=\frac{0,35.2}{2}=0,35 mol\Rightarrow ankan\Rightarrow m=0,35.12+2.0,45=5,1 gam$
|
|
|
|
giải đáp
|
gjai gjup minh bai nay nha.thanks!
|
|
|
|
$\begin{cases}27n_{Al}+ 56n_{Fe}+ 24n_{Mg} =15,5 (1) \\ 3n_{Al}+3n_{Fe}+ 2n_{Mg}=3.\frac{8,96}{22,4} (2)\\ tn_{Al}+tn_{Fe}+ tn_{Mg}=0,05 (3)\\160.\frac{tn_{Fe}}{2}+40.tn_{Mg}=2 (4)\end{cases}
$ $(3);(4)\Rightarrow 40(
tn_{Al}+tn_{Fe}+ tn_{Mg})=80
tn_{Fe}+40tn_{Mg}\Rightarrow n_{Al}=n_{Fe}$ $(1);(2)\Rightarrow \begin{cases}83n_{Al}+24n_{Mg}=15,5 \\ 6n_{Al}+2n_{Mg} =1,2 \end{cases}\Rightarrow \begin{cases}n_{Al}=0,1 mol \\ n_{Mg}=0,3 mol \end{cases}$ $\Rightarrow \begin{cases}\%Al=17,42\% \\ \%Fe=36,13\%\\\%Mg=46,45\% \end{cases}$
|
|
|
|
giải đáp
|
Nhôm
|
|
|
|
$2K+2H_2O\rightarrow 2KOH+H_2\uparrow$ $x 0,5x$ $2KOH+2Al+2H_2O\rightarrow KAlO_2+ 3H_2\uparrow $ $x 1,5x$ $2K+2HCl\rightarrow 2KCl+H_2\uparrow$ $x 0,5x$ $2Al+6HCl\rightarrow 2AlCl_3+ 3H_2\uparrow $ $y 1,5y$ $\begin{cases}2x=\frac{4,48}{22,4} \\ 0,5x+1,5y=\frac{6,72}{22,4} \end{cases}\Rightarrow \begin{cases}x=0,1 mol \\ y=\frac{0,5}{3} mol \end{cases}\Rightarrow m=39.0,1+27.
\frac{0,5}{3} =8,4 gam$
|
|
|
|
giải đáp
|
Tìm quy trình công nghệ sản xuất bột màu Fe2O3
|
|
|
|
Về cơ bản là : $FeS_2\overset{+O_2}{\rightarrow}Fe_2O_3$ Sau khi tinh chế được $:Fe_2O_3,$ người ta trộn với các hợp chất khác nhau với các tỉ lệ nhất định cùng với chất ổn định màu để tạo ra được các màu sắc khác nhau và có thể đem sử dụng !
|
|
|
|
giải đáp
|
hoá học
|
|
|
|
$n_{HCl}=0,15;n_{CO_2}=0,045;n_{BaCO_3}=0,15\Rightarrow \begin{cases}n_{HCl}-n_{Na_2CO_3}=0,045 \\ n_{Na_2CO_3}+n_{KHCO_3}-0,045=0,15 \end{cases}$ $\Rightarrow \begin{cases}n_{Na_2CO_3}=0,105 mol \\ n_{KHCO_3}=0,09 mol \end{cases}\Rightarrow a=106.0,105+100.0,09=20,13 gam$
|
|
|
|
giải đáp
|
hỗn hợp X
|
|
|
|
$\Rightarrow Mg;Ca\Rightarrow n_{Mg}=2n_{Ca}\Rightarrow \%Mg=\frac{24n_{Mg}}{24n_{Mg}+40n_{Ca}}.100=\frac{24}{24+20}.100=54,5\%$ $\Rightarrow A:$Là đáp án đúng
|
|
|
|
giải đáp
|
1 bài rất dễ
|
|
|
|
$\begin{cases}2P+N=82 \\ 2P-N=22 \end{cases}\Rightarrow \begin{cases}P=26 \\ N=30 \end{cases}\Rightarrow 1s^22s^22p^63s^23p^63d^64s^2\Rightarrow B:$Là đáp án đúng
|
|
|
|
giải đáp
|
gjai gjup minh bai nay nha.thanks!
|
|
|
|
$
24n_{Mg}+65n_{Zn}+27n_{Al}=7,539 (1) $ $n_D=\frac{3,2}{22,4}(\frac{1,1.273}{273+27,3}-0,23)=0,11\Rightarrow \begin{cases}n_{NO}+n_{N_2O}=0,11 \\ 30n_{NO}+44n_{N_2O} =3,72 \end{cases}\Rightarrow \begin{cases}n_{NO}=0,08 mol \\ n_{N_2O}=0,03 mol \end{cases}$ $\Rightarrow 2n_{Mg}+2n_{Zn}+3n_{Al}=3.0,08+8.0,03=0,48 mol (2)$ $\Rightarrow m_{H_2}+m_{Mg}=7,539-5,718=1,821 gam$ $\Rightarrow 24n_{Mg}+2(n_{Zn}+1,5n_{Al})=1,821 mol (3)$ $\Rightarrow \begin{cases}(1) \\ (2)\\(3) \end{cases}\Rightarrow \begin{cases}n_{Mg}=0,06095 \\ n_{Zn}=0,06070\\n_{Al}=0,07889 \end{cases}\Rightarrow \begin{cases}\%m_{Mg}=19,40\% \\ \%m_{Zn}=52,33\%\\\%m_{Al}=28,27\% \end{cases}$
|
|