|
|
giải đáp
|
bài tập 1
|
|
|
|
$Al(NO_3)_3+3KOH\rightarrow 3KNO_3+Al(OH)_3\downarrow$ $a 3a a$ $
Al(NO_3)_3+4KOH\rightarrow 3KNO_3+KAlO_2+2H_2O $ $b 4b$ $Al(NO_3)_3+3KOH\rightarrow 3KNO_3+Al(OH)_3\downarrow$ $a_1 3a_1 a_1$ $ Al(NO_3)_3+4KOH\rightarrow 3KNO_3+KAlO_2+2H_2O $ $b_1 4b_1$ $\Rightarrow \begin{cases}a+b=a_1+b_1 \\ 3a+4b=0,51\\a=3a_1\\3a_1+4b_1=0,57 \end{cases}\Rightarrow \begin{cases}a=0,09 \\a_1=0,03\\b=0,06\\b_1=0,12 \end{cases}\Rightarrow a+b=a_1+b_1=0,15 mol\Rightarrow m=31,95 gam$
|
|
|
|
giải đáp
|
làm giúp em nhá
|
|
|
|
$nCH_2=CH-CH=CH_2+mCH_2=CH-CN\rightarrow C_{4n+3m}H_{6n+3m}N_{m}$ $C_{4n+3m}H_{6n+3m}N_{m}\overset{+O_2}{\rightarrow}(4n+3m)CO_2+(3n+1,5m)H_2O+0,5mN_2$ Chú ý : Ở $136,5^oC:H_2O$ ở trạng thái khí $\Rightarrow \frac{4n+3m}{(4n+3m)+(3n+1,5m)+0,5m}=\frac{14,41}{100}\Rightarrow \frac{4n+3m}{7n+5m}=0,1441\Rightarrow ?????????????$ Đề bài sai rồi !
|
|
|
|
giải đáp
|
khó k mọi người ơi
|
|
|
|
$(1):CO_2+NaAlO_2+2H_2O\rightarrow NaHCO_3+Al(OH)_3\downarrow$ $(2):3NH_3+3H_2O+AlCl_3\rightarrow 3NH_4Cl+Al(OH)_3\downarrow$ $(3):H_2S+2AgNO_3\rightarrow 2HNO_3+Ag_2S\downarrow$ $(4):4NaOH+AlCl_3\rightarrow 3NaCl+NaAlO_2+2H_2O$ $(5):2NaOH+Ba(HCO_3)_2\rightarrow Na_2CO_3+BaCO_3\downarrow+2H_2O$ $( NaOH+Ba(HCO_3)_2\rightarrow NaHCO_3+BaCO_3\downarrow+H_2O )$ $\Rightarrow C:$ Là đáp án đúng
|
|
|
|
giải đáp
|
ai làm cho mình bài này với
|
|
|
|
Hai hidroxit kim loại là $Fe(OH)_2;Cu(OH)_2\Rightarrow Fe:$phản ứng hết $Fe(OH)_2\rightarrow Fe_2O_3$ $x 0,5x$ $Cu(OH)_2\rightarrow CuO$ $y y$ $\Rightarrow \begin{cases}90x+98y=36,8 \\ 80x+80y=32 \end{cases}\Rightarrow \begin{cases}x=0,3 mol \\ y=0,1 mol \end{cases}\Rightarrow m=0,3.56=16,8 gam$
|
|
|
|
giải đáp
|
nhom halogen
|
|
|
|
$2KClO_3\rightarrow 2KCl+3O_2 (1)$ $x x$ $4KClO_3\rightarrow 3KClO_4+KCl (2)$ $y 0,25y$ $\Rightarrow \begin{cases}x+y=\frac{73,5}{122,5} \\ x+0,25y=\frac{33,5}{74,5} \end{cases}\Rightarrow \begin{cases}x=0,4 mol \\ y=0,2 mol \end{cases}\Rightarrow \begin{cases}\%(1)=66,67\% \\ \%(2)=33,33\% \end{cases}$
|
|
|
|
bình luận
|
cacbonhiđrat hấp thuh hoàn toàn mà k có thêm giữ kiện như :V Ca(OH)2....thì làm kiểu j ?
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
hóa 9 a=0,4175 !!!!!!!!!!!!
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
hóa 9 a=0,48 ?????????
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
hóa 9 vậy thì theo cánh của bạn đi !!!
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
cacbonhiđrat
|
|
|
|
Hấp thụ là vừa đủ hay thiếu hay dư ????????????? Xem lại đề bài và viết rõ nội dung cần hỏi nhé !
|
|
|
|
bình luận
|
hóa 9 chú ý áp dụng định luật bảo toàn electrn một các linh hoạt !
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
hóa 9
|
|
|
|
$n_{H_2}=\frac{100}{80}.\frac{80-73,32}{16}=0,521875 mol\Rightarrow \begin{cases}27n_{Al}+65n_{Zn}=40,6 \\ 3n_{Al}+2n_{Zn}=\frac{65,45-40,6}{35,5}+2.0,521875 \end{cases}$ $\Rightarrow n_{Zn}=0,52992\Rightarrow \begin{cases}\%Al=15,16\% \\ \%Zn=84,84\% \end{cases}$
|
|
|
|
bình luận
|
hóa 9 73,32 mà!!!!!!!
|
|
|
|
|
|