|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 20/09/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 19/09/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 18/09/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
giúp ví
|
|
|
|
Ta có ; $m_{muối}=m_{kl}+m_{SO^{2-}_{4}}$ $\Rightarrow m_{SO^{2-}_{4}}=16,84-3,4=13,44(g)\Rightarrow n_{SO^{2-}_{4}}=0,14(mol)$ $\Rightarrow n_{BaSO_{4}}=0,14(mol)\Rightarrow m_{BaSO_{4}}=32,62(g)$
|
|
|
|
giải đáp
|
giup mk voi
|
|
|
|
Ta có : nHNO3=2.nNO2+4.nNO+10.nN2O=$2.0,1+4.0,15+10.0,05=1.3(mol)$
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 17/09/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 12/09/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 09/09/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 08/09/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
bt kim loại khó
|
|
|
|
PTHH : Zn+2AgNO3 ----> Zn(NO3)2 +2Ag Zn + Cu(NO3)2---->Zn(NO3)2+Cu Cu(NO3)2+2NaOH---->Cu(OH)2 +2NaNO3 số mol kết tủa=số mol Cu(OH)2=0,045(mol) ==> số mol Cu(NO3)2 dư =0,045(mol) Gọi số mol AgNO3 ban đầu là x(mol) , số mol cu(NO3)2 là y (mol) ===> ta có hpt : $\begin{cases}0,5x+y-0,045=0,08 \\ 108x+64(y-0,045)=8,92 \end{cases}\Leftrightarrow \begin{cases}x=0,05 \\ y=0,1 \end{cases}$
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 07/09/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
Help
|
|
|
|
Cho 23,4 (g) hỗn
hợp X gồm Fe và FeO tác dụng vừa đủ với dd H2SO4 đặc , nóng , khuấy
đều. Sau khi phản ứng xảy ra hoàn toàn thu được dd Y chỉ chứa chất tan
FeSO4 và 5,04 (lít) SO2 . tính số mol H2SO4 đã dùng
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 06/09/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
các bác giúp em bài hóa này vs
|
|
|
|
a) Hòa hỗn hợp kim loại trong dd HCl , Cu k tan , lọc kết tủa thu được Cu ==> khối lượng Cu ==> %Cu ==>%Fe b) Dùng nam châm hút Fe ==> thu được Fe , Cu riêng biệt ==> khối lượng Fe , Cu ==> %Fe, %Cu
|
|