|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 22/07/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 21/07/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 20/07/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 19/07/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
giải hóa học
|
|
|
|
Gọi khối lượng mỗi kim loại là a(g) $\Rightarrow n_{Ca}=\frac{a}{40}(mol) , n_{Al}=\frac{a}{27}(mol) , n_{Fe}=\frac{a}{56}(mol)$ $Ca+2HCl\rightarrow CaCl_{2}+H_{2}$ $\Rightarrow n_{H_{2}} =\frac{a}{40}(mol)$ $2Al +6HCl\rightarrow 2AlCl_{3}+3H_{2}$ $\Rightarrow n_{H_{2}} = \frac{a}{18}(mol) $ $Fe+2HCl\rightarrow FeCl_{2}+H_{2}$ $\Rightarrow n_{H_{2}} =\frac{a}{56}(mol)$ $\Rightarrow \frac{a}{18}>\frac{a}{40}>\frac{a}{56} \Rightarrow $ Al cho nhiều hidro nhất
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 18/07/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 17/07/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 16/07/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
tinh pH
|
|
|
|
$H^{+}+OH^{-}\rightarrow H_{2}O$ Ta có : $n_{H^{+}}=0.02(mol) , n_{OH^{-}}=0.03(mol)$ $\Rightarrow OH^{- }dư$ $n_{OH^{-}}(dư)=0.01(mol)\rightarrow [OH^{-}]dư=0.1\Rightarrow pOH=1\Rightarrow pH=13$
|
|
|
|
giải đáp
|
tinh pH
|
|
|
|
a) $Mg+2H^{+}\rightarrow Mg^{2+}+H_{2}$ $n_{Mg}=0,1(mol); x_{H^{+}}=0.21(mol)$ $\Rightarrow $ Mg hết , HCl dư $n_{H^{+}}(dư)=0.01(mol)\rightarrow [H^{+}]dư=0.1\Rightarrow pH=1$
|
|
|
|
giải đáp
|
giải chi tiết hộ mình với
|
|
|
|
$n_{H^{+}}=0.01(mol)$ Vì sau pư , dd có pH=12 nên dư $OH^{-}$ $n_{OH^{-}}(dư)=0.002(mol)$ PTHH : $H^{+}+OH^{-}\rightarrow H_{2}O$ $\rightarrow n_{OH^{-}}(pư)=0.01(mol)$ mà $n_{OH^{-}}(bd)=0.1a(mol)$ $\Rightarrow 0.1a=0.01+0.002\Leftrightarrow a=0.12$
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 15/07/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 14/07/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 13/07/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 12/07/2014
|
|
|
|
|
|