bạn xem thử đáp án nha!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ta có C
nH
2n+2 + (3n+1)/2 O
2 = nCO
2 + (n+1)H
2O
---------------------------------------0,15---------0,22mol
suy ra n=15/7 thay vào pt trên ta được
CnH2n+2 + 26/7 O2 = 15/7 CO2 + 22/7 H2O
---------------------0,26------------0,15
vậy V O2 (đktc)=5,824l