|
|
bình luận
|
trắc nghiệm hóa 10 (8) giả sử là muối sắt 2 thì nFeSo4=0,015 mol( viet phản ứng ra sẽ rõ)=>thỏa mãn...mình thay ra thỏa mãn bạn ạ ban đặt x làm j trắc nghiệm thay vào thỏa mãn là đc. có fai tự luận đâu mà hình như M FeSO4 bạn tính sai kìa...nó = 56.2 96x
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
trắc nghiệm hóa 10 (7) vì 2 phần bằng nhau mà bạn, 2 phần bằng nhau nên số mol chất ở phần 1 bằng số mol chất ở phần 2:D
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
Hidrocacbon!!!!! mìh viết ra đc 7 rồi:d à cấu tạo là có cả hình học mà bạn:) nó có hỏi cấu tạo mạch thẳng đâu:D thêm hình học thì đc 1 đồng phân:) mình viết ra đủ 7 cái rồi bạn ạ
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
Hidrocacbon!!!!! chẹp iso thì kể cả có thêm đồng phân cis và trans thì cũng chỉ đc 6 thôi :|sao lên tận 7 nhỉ mà cis và trans tính là 1 hay 2 nhỉ?
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
Hidrocacbon!!!!! thế à chắc mình viết thiếu đồng phân để mình xem lại. có fai y là C5H12 đúng hem
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
trắc nghiệm hóa 10 (8) ... mình ko rõ mình dùng bảo toàn nguyên tố O chắc đúng đấy nhưng mình viết pứ như bạn cũng ko ra đáp án:(
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
trắc nghiệm hóa 10 (7) câu 2 mình có biết phản ứng đâu mình bảo toàn S thôi bạn ạ. trong quặng có 2S mà điều chế ra H2SO4 có 1 S=> nFeS2=0,5nH2SO4 thôi:d
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
trắc nghiệm hóa 10 (7) uhm thì ta có là Mg nhường 2e thành Mg 2, Cu cũng nhường 2e thành Cu 2. còn SO2 nhận 2e thành S 6. bảo toàn e tức là số e nhường bằng số e nhận. mà số mol của Mg ta tính đc ở phần 1 và vì 2 phần bằng nhau nên nMg phần 1=nMg ở phần 2
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
trắc nghiệm hóa 10 (8) có Zn03 hả bạn :-0 cái ý mình ko biếtuhm FeS ko phải là muối sắt sunfat vì muối sắt sunfat là có gốc SO4 bạn ạ
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
trắc nghiệm hóa 10 (7)
|
|
|
|
1.C vì phần 1: chỉ có Mg phản ứng .=>$nH_2=nMg$=0,15 mol phần 2 :bảo toàn e ta có 2.nMg+2.nCu=$2.nSO_2$=> nCu=0,05mol => m ban đầu= 2.(0,15.24+0,05.64)=13,6 g 2.$nH_2SO_4=\frac{200.1,84.0,98}{98}$=3,36 mol quặng pirit có ct là $FeS_2$=> $nFeS_2=\frac{1}{2}nH_2SO_4$=> $mFeS_2$ phản ứng vì quặng có chứa 25% tạp chất=> khối lg ban đầu của quặng =$\frac{mFeS_2 .100}{75}$= 294,4kg
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
trắc nghiệm hóa 10 (8)
|
|
|
|
1.A vì kết tủa là $BaSO_4$=> $nBaSO_4$=0,015 mol. thử sắt(II) và sắt (III) thì ta thấy $FeSO_4$ thỏa mãn
|
|
|
|