|
|
đặt câu hỏi
|
hữu cơ
|
|
|
|
Hỗn hợp X gồm anđêhit acrylic, anđêhit propionic, glixerol, va 2-hidroxipropanal. Đốt m g hỗn hợp X cần $12,096l O_2$ (dktc) được $19,8g CO_2$. Mặt khác đốt a mol hỗn hợp X thu dược $2,867$ a mol $H_2O$. Phần trăm khối lượng andehit propionic
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
hữu cơ
|
|
|
|
cho m g hỗn hợp X gồm 1
ancol đơn chức và 1 ancol hai chức ( cả 2 đều mạch hở và bậc 1) tác dụng với
CuO dư đun nóng được hỗn hợp khí và hơi Y có tỉ khối so với hidro la 510/31
đồng thời khối lượng CuO giảm 5,92g. Cho a mol hỗn hợp Y tác dụng với AgNO3 trong amoniac dư thu được 50a/31 mol Ag. Phần trăm khối
lượng của ancol đơn trong X
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
Hữu cơ 11
|
|
|
|
1.Hỗn hợp X gồm ancol etylic,
anđehit acrylic và anđehit axetic. Đốt m gam hỗn hợp X
cần
1,9368m gam oxi thu được hỗn hợp CO2 và hơi nước có tỉ lệ mol 1:1. Phần trăm
khối lượng của anđehit axetic trong hỗn hợp X là
|
|
|
|
giải đáp
|
help!!!
|
|
|
|
Gọi nFeS=a, nFeS2=b
Giả sử nY= 1 mol thì nO2
dư =0,012 mol
Có nN2= 0,848 mol => nKK=
1,06 mol =>nO2 pư=1,06.0,2 - 0,012= 0,2 mol
Bảo toàn e: a+2b=0,14
(a+b)
+ (6a+10b) =0,2.4
=> a=0,02,
b=0,06
=> % FeS là 19,64%
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
kim loại kiềm thổ
|
|
|
|
Hấp thụ hêt 4,48l CO2 (đktc) vào dung dịch chứa a
gam Ca(OH)2 thu được 4 m gam kết tủa. Nếu hấp thụ 4,704l CO2
(đktc) cũng vào dung dich chứa a gam Ca(OH)2 thu được 3 m gam kết
tủa. Nếu hấp thụ hết 2,464l CO2 (đktc) bởi dung dich chứa a gam
Ca(OH)2, khối lượng kết tủa
thu được?
|
|