|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 10/12/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
GIẢI GIÚP VỚI
|
|
|
|
Ba +2h2o=>Ba(oh)2+h2 0.1..................0.1 BA2+ +SO42- =>BASO4 0.1......0.2=======>0.1 OH- +H+ =>H2O 0.2....0.12 =>OH dư 0.08 2OH- +Cu2+=>CU(OH)2 0.08......0.2===>0.04 CU(OH)2=>CUO+H2O 0.04..........0.04 =>mRẮN=0.04*80+0.1*233=26.5g=>C
|
|
|
|
giải đáp
|
hoa vo co
|
|
|
|
câu 3 bạn đầu CO2+CA(OH)2=>CACO3+H2O CO+CUO=>CU +CO2 nCO=nCU=6.35/64=0.1 nCO2=nCACO3=0.1 nN2=0.45-0.2=0.25 =>%VN2=55.56% %V CO2=%V CO=22.22% sau CO+CUO=>CU+CO2 0.1......................0.1 CO2+CA(0H)2=>CACO3+H2O 0.2.........................0.2 =>mCACO3=0.2*100=20g
|
|
|
|
giải đáp
|
hoa vo co
|
|
|
|
câu 1 Cu +HNO3=>Cu(NO3)2 +NO+H2O xmol Fe3O4 + HNO3 => Fe(NO3)2 +NO +H2O ymol ta có hệ 2x-2y=0.15*3 64x+232y=61.2-2.4 =>x=0.375mol y=0.15mol =>m=0.375*188+0.15*3*180=151.5g
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
este khó 12
|
|
|
|
câu 1 Mình cũng ra như bạn câu 2 $C_4H_6O_4+2NaOH=>2Z+Y$ $Y +2CuO=>T +H_2O+2Cu$ do Y tác dụng với $CuO$ theo tỉ lệ $1:2$ Y là ancol 2 chức =>Y C2H4(OH)2 để phù hợp với công thức C4H6O4 $=>T (CHO)2 =>58=>B$
|
|
|
|
bình luận
|
este 12 vậy giờ cần sữa lại cụ thể ko ạ ?
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 09/12/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
sửa đổi
|
Mong cacsc bạn giúp đỡ
|
|
|
|
CO+MO=>CO2+M
nkt=nCO2=0.075mol
=>nCOdư=0.225
0.3mol B=>dư 0.225 mol
CO
vậy 0.4 mol B =>dư
0.3mol CO
=>nMO=nCO fu=0.1mol
=>nMCl2=nMO=0.1mol =>M 64 =>M là cu
=>m=8g
=>CMCuCl2=0.1/0.5=0.2M
nHCldu=0.05mol =>CMHCl dư=0.05/0.5=0.1M
CO+MO=>CO2+M
nCO2=nKT=nCaCO3=0.075mol mà nB=0.3 =>nCOdư=0.225mol
0.3mol B=>CO dư 0.225molvậy 0.4mol B=>CO dư 0.3mol (tam suất)=>nMO=nCO fu=0.4-0.3=0.1mol=>nMCl2=nMO=0.1mol =>MCl2=13.5/0.1=135=>M=64=>Cu
=>mCuO=0.1*80=8g
=>CmCuCl2=0.1/0.5=0.2M
nHCl dư=0.25-0.2=0.05mol =>CMHCl dư=0.05/0.5=0.1M
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 08/12/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
Mong cacsc bạn giúp đỡ
|
|
|
|
Lời giải này có yêu cầu trả vỏ sò để xem. Bạn hãy link trên để vào xem chi tiết
|
|
|
|
giải đáp
|
help!!!
|
|
|
|
C KCl=>(đpnc) K+1/2Cl2 K+H2O=>KOH+1/2H2 3KOH+6Cl2=>(to)5 KClO+KClO3 +3H2O
|
|