CO+MO=>CO2+M
nkt=nCO2=0.075mol
=>nCOdư=0.225
0.3mol B=>dư 0.225 mol
CO
vậy 0.4 mol B =>dư
0.3mol CO
=>nMO=nCO fu=0.1mol
=>nMCl2=nMO=0.1mol =>M 64 =>M là cu
=>m=8g
=>CMCuCl2=0.1/0.5=0.2M
nHCldu=0.05mol =>CMHCl dư=0.05/0.5=0.1M
CO+MO=>CO2+M
nCO2=nKT=nCaCO3=0.075mol mà nB=0.3 =>nCOdư=0.225mol
0.3mol B=>CO dư 0.225molvậy 0.4mol B=>CO dư 0.3mol (tam suất)=>nMO=nCO fu=0.4-0.3=0.1mol=>nMCl2=nMO=0.1mol =>MCl2=13.5/0.1=135=>M=64=>Cu
=>mCuO=0.1*80=8g
=>CmCuCl2=0.1/0.5=0.2M
nHCl dư=0.25-0.2=0.05mol =>CMHCl dư=0.05/0.5=0.1M