|
|
bình luận
|
Hóa 11 mình ko chắc lắm
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
sửa đổi
|
hoá 10 giải thích chi tiết giúp mình với
|
|
|
|
hoá 10 giải thích chi tiết giúp mình với C1:Có bao nhiêu nguyên tố X có tổng số electron ở phân lớp s (trạng thái cơ bản) là 8 A.15 B.8 C.9 D.10C2:Có bao nhiêu nguyên tố X có tổng số electron ở phân lớp s (trạng thái cơ bản) là 7 A.3 B.4 C.2 D.1
hoá 10 giải thích chi tiết giúp mình với C1:Có bao nhiêu nguyên tố X có tổng số electron ở phân lớp s (trạng thái cơ bản) là 8 A.15 B.8 C.9 D.10C2:Có bao nhiêu nguyên tố X có tổng số electron ở phân lớp s (trạng thái cơ bản) là 7 A.3 B.4 C.2 D.1
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
hoá 10 giải thích chi tiết giúp mình với
|
|
|
|
C1:Có bao nhiêu nguyên tố X có tổng số electron ở phân lớp s (trạng thái cơ bản) là 8 A.15 B.8 C.9 D.10
C2:Có bao nhiêu nguyên tố X có tổng số electron ở phân lớp s (trạng thái cơ bản) là 7
A.3 B.4 C.2 D.1
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
bài tập hiệu suất
|
|
|
|
m tinh bột = 1.296(kg)= 1296(g) n tinh bột = 8(mol) (C6H10O5)n + nH2O --enzim--> nC6H12O6 C6H12O6 --enzim--> 2C2H5OH + 2CO2 C2H5OH --H2SO4 đặc, 170 độ C --> CH2=CH2 + H2O CH2=CH2 + 1/2 O2 --PdCl2,CuCl2--> CH3-CHO CH3-CHO + 1/2 O2 --Mn 2+--> CH3-COOH hoặc C2H5OH + O2 --> CH3-COOH + H2O (đk: men giấm, 25-30 độ C) CH3-COOH + C2H5OH --> CH3-COO-C2H5 + H2O Theo pt:n etyl axetat = nC2H5OH= 2nC6H12O6= 2n tinh bột= 16(mol) m etyl axetat = 16*92= 1472(g) Do hiệu suất= 75% => m etyl axetat( thực tế )= 1472*75%= 1104(g)
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
Hóa 11
|
|
|
|
nNO2= 0.1(mol) nNaOH= 0.1(mol) 2NaOH + 2NO2 --> NaNO2 + NaNO3 + H2O 0.1/2 = 0.1/2 => Pư xảy ra vừa đủ Vậy quỳ tím chuyển sang màu xanh do NaNO2 làm quỳ tím hoá xanh
|
|
|
|
bình luận
|
Bài khó bạn ơi xem dùm hình như hết vô lí r thì phải
|
|
|
|
|
|
|
|
sửa đổi
|
Bài khó
|
|
|
|
Ko biết đúng ko nữa, bạn xem hộ nha: nNO= 0.02(mol) Fe + 2HCl --> FeCl2 + H2 AgNO3 + HCl --> AgCl + HNO3 2AgNO3 + FeCl2 --> 2AgCl + Fe(NO3)2 AgNO3 + Fe(NO3)2 --> Fe(NO3)3 + Ag 3Ag + 4HNO3 --> 3AgNO3 + NO + 2H2O Theo phương trình: nFeCl2= nHCl(dư)= nHNO3= 2nNO= 0.04(mol) Tổng nAgCl= nHCl+ 2nFeCl2= 0.12(mol) nAgCl=143.5*0.12=17.22(g)
Ko biết đúng ko nữa, bạn xem hộ nha: nNO= 0.02(mol) Fe + 2HCl --> FeCl2 + H2 AgNO3 + HCl --> AgCl + HNO3 2AgNO3 + FeCl2 --> 2AgCl + Fe(NO3)2 AgNO3 + Fe(NO3)2 --> Fe(NO3)3 + Ag 3Ag + 4HNO3 --> 3AgNO3 + NO + 2H2O Theo phương trình: nFeCl2= nHCl(dư)= nHNO3= 4nNO= 0.08(mol) Tổng nAgCl= nHCl+ 2nFeCl2= 0.24(mol) nAgCl=143.5*0.24=34.44(g)
|
|
|
|
sửa đổi
|
Bài khó
|
|
|
|
Ko biết đúng ko nữa, bạn xem hộ nha: nNO= 0.02(mol) Fe + 2HCl --> FeCl2 + H2 AgNO3 + HCl --> AgCl + HNO3 2AgNO3 + FeCl2 --> 2AgCl + Fe(NO3)2 AgNO3 + Fe(NO3)2 --> Fe(NO3)3 + Ag 3Ag + 2HNO3 --> AgNO3 + NO + 2H2O Theo phương trình: nFeCl2= nHCl(dư)= nHNO3= 2nNO= 0.04(mol) Tổng nAgCl= nHCl+ 2nFeCl2= 0.12(mol) nAgCl=143.5*0.12=17.22(g)
Ko biết đúng ko nữa, bạn xem hộ nha: nNO= 0.02(mol) Fe + 2HCl --> FeCl2 + H2 AgNO3 + HCl --> AgCl + HNO3 2AgNO3 + FeCl2 --> 2AgCl + Fe(NO3)2 AgNO3 + Fe(NO3)2 --> Fe(NO3)3 + Ag 3Ag + 4HNO3 --> 3AgNO3 + NO + 2H2O Theo phương trình: nFeCl2= nHCl(dư)= nHNO3= 2nNO= 0.04(mol) Tổng nAgCl= nHCl+ 2nFeCl2= 0.12(mol) nAgCl=143.5*0.12=17.22(g)
|
|