|
|
|
|
giải đáp
|
hóa hữu cơ 11
|
|
|
|
$*)m_{CO_2}=\frac{11m_{H_2O}}{3}\Rightarrow n_{CO_2}=\frac{11.18.n_{H_2O}}{3.44}=1,5n_{H_2O}\Rightarrow X:C_3H_4O_x$ $\Rightarrow loai:A,D$ $\Rightarrow $Đáp án chỉ có thể là một trong hai đáp án còn lại ! Nếu $B$ đúng thì $C$ sai hoặc ngược lại ! Đến đây chúng ta có thể suy đoán thấy trường hợp $B$ cho ta $n_X$ là một số lẻ còn trường hợp $C$ cho $n_X$ là một số chẵn nên suy đoán đáp án đúng là $:C$ Thật vậy xét trường hợp $C$ ta có $:n_X=0,05 mol$ $C_3H_4O_2+3O_2\rightarrow 3CO_2+2H_2O$ $\Rightarrow \begin{cases}n_{CO_2}=3.0,05=0,15 mol \\ n_{O_2 du}=\frac{4,48}{22,4}-3.0,05=0,05 mol \end{cases}\Rightarrow n_{CO_2}=3n_{O_2}\Rightarrow V_{CO_2}=3V_{O_2}\Rightarrow TM\Rightarrow Chon:C$
|
|
|
|
giải đáp
|
a
|
|
|
|
$_{26}Fe:1s^22s^22p^63s^23p^63d^64s^2\Rightarrow Fe^{2+}:1s^22s^22p^63s^23p^63d^6$
|
|
|
|
giải đáp
|
KHO QUA!!!!!!!!!!
|
|
|
|
$*)\begin{cases}A:Al \\ (B;C):(N ;O) \end{cases}\Rightarrow Al(NO_3)_3$
|
|
|
|
giải đáp
|
hóa hữu cơ 11 (1)
|
|
|
|
$C_xH_yO_z+(x+0,25y-0,5z)O_2\rightarrow xCO_2+0,5yH_2O$ $\Rightarrow \begin{cases}x=\frac{6(x+0,25y-0,5z)}{7} \\ x=\frac{3.0,5y}{4} \end{cases}\Rightarrow x=\frac{3y}{8}=z\Rightarrow x:y:z=3:8:3\Rightarrow Chon:A$
|
|
|
|
giải đáp
|
giải đáp thắc mắc
|
|
|
|
$*)$Có rất nhiều chất hữu cơ mà có số $H$ nhiều hơn $C:ankan,anken,ankanol......$ $*)$Nguyên tử $H$ là số chẵn hay lẻ phụ thuộc vào tổng số các nguyên tử mang số liên kết lẻ trong hợp chất hữu cơ . Nếu tổng số nguyên tử mang số liên kết lẻ (nitơ , phốt pho ,Na , K , Al ,...) là số lẻ thì số nguyên tử $H$ là lẻ và ngược lại ! $*)$Tổng số liên kết pi + vòng phụ thuộc vào thành phần cấu tạo nên phân tử đó ! $+)Hidrocacbon:C_nH_m\Rightarrow \sum_{}^{}(\pi +v)=\frac{2n+2-m}{2} $
|
|
|
|
giải đáp
|
Giúp mình câu trắc nghiệm về tốc độ pứ với !!!
|
|
|
|
$*)v=k.[A]^n.[B]^m$ $*)v_1=k.[A]^n.[2B]^m$ $*)v_3=k.[2A]^n.[2B]^m$ $*)\begin{cases}v_1=2v \\ v_2=8v \end{cases}\Rightarrow \begin{cases}2^m=2 \\ 2^n.2^m=8 \end{cases}\Rightarrow \begin{cases}n=2 \\ m=1 \end{cases}\Rightarrow v=k.[A]^2.[B]\Rightarrow Chon:C$
|
|
|
|
giải đáp
|
hóa hữu cơ 11 (1)
|
|
|
|
$*)\begin{cases}n_{H_2O}=\frac{0,36}{18}=0,02 mol \\ n_{CO_2}=m_{CaCO_3}=\frac{2}{100}=0,02 mol \end{cases}\Rightarrow n_{CO_2}=n_{H_2O}\Rightarrow A:C_nH_{2n}$ $a)\begin{cases}\%C=85,7\% \\ \%H=14,3\% \end{cases}$ $b)CTDG:CH_2$ $CTPT:M_{A}=0,965.29\approx 28\Rightarrow C_2H_6$ $c)\begin{cases}B_1:m_1=m_{H_2O}+m_{CO_2}=1,24 gam \\B_2 :m_2=0 gam \end{cases}$
|
|
|
|
giải đáp
|
can gap hoa
|
|
|
|
$ *)n_{O_2 du}=\frac{11,2.0,4}{22,4}=0,2 mol\Rightarrow n_{O_2 pu}=\frac{64}{32}-0,2=1,8 mol$$*)\begin{cases}n_{CO_2}=n_{CaCO_3}=1 mol \\ n_{CO_2}+0,5n_{H_2O}=1,8 mol \end{cases}\Rightarrow \begin{cases}n_{CO_2}=1 mol \\ n_{H_2O}=1,6 mol \end{cases}$ $*)n_{H_2O}>n_{CO_2}\Rightarrow 2 ankan\Rightarrow C_{\overline{n}}H_{2\overline{n}+2}\Rightarrow \overline{n}:(2\overline{n}+2)=1:(2.1,6)$ $\Rightarrow \overline{n}=1,67\Rightarrow \begin{cases}CH_4 \\ C_2H_6 \end{cases}$
|
|
|
|
giải đáp
|
hóa hữu cơ 11
|
|
|
|
$*)\begin{cases}n_{CO_2}=n_{H_2O} \\ n_{CO_2}=n_{O_2 pu} \end{cases}\Rightarrow C_nH_{2n}O_n\Rightarrow \%C=\frac{12n.100}{30n}=40\%\Rightarrow Chon:C$
|
|
|
|
giải đáp
|
hóa hữu cơ 11 (3)
|
|
|
|
$*)\begin{cases}n_{CO_2}=0,1 mol \\ n_{H_2O}=0,2 mol \end{cases}\Rightarrow n_{H_2O}>n_{CO_2}\Rightarrow A:ankan\Rightarrow A:C_nH_{2n+2}$ $*)n:(2n+2)=0,1:(2.0,2)=1:4\Rightarrow n=1\Rightarrow CH_4$
|
|
|
|
giải đáp
|
hoa 11 giup voi
|
|
|
|
$ *)n_{O_2 du}=\frac{11,2.0,4}{22,4}=0,2 mol\Rightarrow n_{O_2 pu}=\frac{64}{32}-0,2=1,8 mol$$*)\begin{cases}n_{CO_2}=n_{CaCO_3}=1 mol \\ n_{CO_2}+0,5n_{H_2O}=1,8 mol \end{cases}\Rightarrow \begin{cases}n_{CO_2}=1 mol \\ n_{H_2O}=1,6 mol \end{cases}$ $*)n_{H_2O}>n_{CO_2}\Rightarrow 2 ankan\Rightarrow C_{\overline{n}}H_{2\overline{n}+2}\Rightarrow \overline{n}:(2\overline{n}+2)=1:(2.1,6)$ $\Rightarrow \overline{n}=1,67\Rightarrow \begin{cases}CH_4 \\ C_2H_6 \end{cases}$
|
|
|
|
giải đáp
|
hoa 11 giup voi
|
|
|
|
$ *)n_{O_2 du}=\frac{11,2.0,4}{22,4}=0,2 mol\Rightarrow n_{O_2 pu}=\frac{64}{32}-0,2=1,8 mol$ $*)\begin{cases}n_{CO_2}=n_{CaCO_3}=1 mol \\ n_{CO_2}+0,5n_{H_2O}=1,8 mol \end{cases}\Rightarrow \begin{cases}n_{CO_2}=1 mol \\ n_{H_2O}=1,6 mol \end{cases}$ $*)n_{H_2O}>n_{CO_2}\Rightarrow 2 ankan\Rightarrow C_{\overline{n}}H_{2\overline{n}+2}\Rightarrow \overline{n}:(2\overline{n}+2)=1:(2.1,6)$ $\Rightarrow \overline{n}=1,67\Rightarrow \begin{cases}CH_4 \\ C_2H_6 \end{cases}$
|
|
|
|
giải đáp
|
Help !!!!!!!!!!!!
|
|
|
|
Chúng ta đều xét trong $100 gam$ quặng $*)Haclopirit:m_{Cu}=\frac{6.64}{184}\approx 2 gam\Rightarrow \%Cu\approx 2\%$ $*)Haclozin:m_{Cu}=\frac{4.(2.64)}{160}=3,2 gam\Rightarrow \%Cu=3,2\%$ $*)Malachit:m_{Cu}=\frac{5(64+64)}{222}\approx 2,88 gam\Rightarrow \%Cu\approx 2,88\%$
|
|
|
|
giải đáp
|
CTPT lớp 11
|
|
|
|
$C_xH_yO_z+(x+0,25y-0,5z)O_2\rightarrow xCO_2+0,5yH_2O$ $*)n_X:n_{O_2}:n_{CO_2}:n_{H_2O}=1:6:4:5=1:(x+0,25y-0,5z):x:(0,5y)$ $\Rightarrow x:y:z=4:10:1\Rightarrow Chon:A$
|
|