|
|
giải đáp
|
hóa điện phân lớp 12
|
|
|
|
Lời giải này có yêu cầu trả vỏ sò để xem. Bạn hãy link trên để vào xem chi tiết
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
lưu huỳnh
|
|
|
|
$2M+2nH_2SO_4\rightarrow M_2(SO_4)_n+nSO_2+2nH_2O$ $n_{H_2SO_4}=2n_{SO_2}=0,9 mol$ $\Rightarrow \%=\frac{0,9.98.100}{70.1,52}=82,89\%\Rightarrow Chon:A$
|
|
|
|
giải đáp
|
lưu huỳnh
|
|
|
|
$2M+2nH_2SO_4\rightarrow M_2(SO_4)_n+nSO_2\uparrow+nH_2O$ $x 0,5nx$ $2M+nS\rightarrow M_2S_n$ $x 0,5x$ $\begin{cases}0,5nx=\frac{3,592}{22,4} \\0,5x(2M+32n)=5,68 \end{cases}\Rightarrow xM+16xn=m+16.\frac{3,592}{0,5.22,4}=5,68$ $m=0,5485\Rightarrow Chon:C$
|
|
|
|
giải đáp
|
phản ứng tạo 2 kết tủa
|
|
|
|
$CuSO_4+Ba(OH)_2\rightarrow Cu(OH)_2\downarrow+BaSO_4\downarrow$ $x x x x$ $\Rightarrow x(98+233)=33,1 gam\Rightarrow x=0,1 mol$ $Cu(OH)_2\rightarrow CuO+H_2O$ $0,1 0,1 0,1$ $m=33,1-0,1.18=31,3 gam\Rightarrow Chon:C$
|
|
|
|
giải đáp
|
giai dum voi!
|
|
|
|
$3H_2+N_2\rightleftharpoons 2NH_3$ $3x x$ $\Rightarrow \frac{10-2x}{10}=70\%\Rightarrow x=1,5>n_{N_2}\Rightarrow $Đề sai !!!!!!!!
|
|
|
|
giải đáp
|
giải hộ mình với các bạn
|
|
|
|
$\begin{cases}n_{CuO}=0,08 mol \\n_{Fe_2O_3}=0,1 mol\\n_{H_2SO_4}=0,32 mol \end{cases}$ $\Rightarrow m=64.0,08+2.56.0,1+16(0,08+3.0,1-0,32)+96.0,32$ $=5,12+11,2+0,96+30,72=48 gam$
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
lưu huỳnh , hợp chất với lưu huỳh
|
|
|
|
$1)n_{O_3}=\frac{0,32}{48-32}=0,02 mol\Rightarrow m=0,96 gam $ $2)$ $2M+nCl_2\rightarrow 2MCl_n$ $x nx$ $4M+nO_2\rightarrow 2M_2O_n$ $x 0,5nx$ $\Rightarrow \frac{1-nx}{1-0,5nx}=\frac{4}{7}\Rightarrow nx=0,6\Rightarrow M=\frac{10,8}{x}=18n\Rightarrow ??????????????????$
|
|
|
|
giải đáp
|
CÓ AI GIẢI ĐƯỢC BÀI HÓA LỚP 8 NÀY KHÔNG ??????!!!!!!!
|
|
|
|
$80^oC:1026,4 gam dd\Rightarrow m_{Na_2SO_4}=\frac{28,3.1026,4}{100}=290,4712$ $10^oC:x gam dd$ $\Rightarrow \frac{290,4712-\frac{142(1026,4-x)}{322}}{x}=\frac{9}{100}\Rightarrow x\approx 462$ $\Rightarrow m=564,4 gam$
|
|
|
|
giải đáp
|
giúp mjnh bài này nha!
|
|
|
|
$MX_n+nAgNO_3\rightarrow nAgX+M(NO_3)_n$ $x nx$ $2MX_n\rightarrow 2M+nX_2$ $0,5x 0,5x$ $\Rightarrow \begin{cases}x(M+nX)=27 \\nx(108+X)=57,4\\0,5xM=6,4 \end{cases}\Rightarrow \begin{cases}xM=12,8 \\xnX=14,2\\108nx=43,2 \end{cases}\Rightarrow \begin{cases}X=35,5 \\M=32n \end{cases}\Rightarrow \begin{cases}X:Cl \\ M:Cu \end{cases}$ $\Rightarrow CuCl_2$
|
|
|
|
giải đáp
|
hoa hoc hay
|
|
|
|
$Mg+2HCl\rightarrow MgCl_2+H_2\uparrow$ $0,15 0,15$ $2Mg+O_2\rightarrow 2MgO$ $x x$ $2Cu+O_2\rightarrow 2CuO$ $y y$ $\Rightarrow \begin{cases}24x+64y=m \\40x+80y=1,25m+a \end{cases}\Rightarrow 1,25(24x+64y)-6x=1,25m+a$ $\Rightarrow -6x=a\Rightarrow \begin{cases}x=0 \\ y=0 \end{cases}\Rightarrow C_{M(HCl)}=\frac{0,15}{0,2}=0,75 M$
|
|
|
|
giải đáp
|
lưu huỳnh, hợp chất với lưu huỳnh
|
|
|
|
$1)m_{SO_2}=9,8-9=0,8 gam\Rightarrow n_{SO_2}=0,0125 mol\Rightarrow n_{H_2SO_4 pu}=2.0,0125=0,025 mol$ $2)\begin{cases}m_{Fe}+m_{O_2}=19,08 \\3n_{Fe}=4n_{O_2}+2n_{SO_2} \end{cases}\Rightarrow \begin{cases}56n_{Fe}+32n_{O_2}=19,08 \\3n_{Fe}-4n_{O_2}=0,14 \end{cases}\Rightarrow n_{Fe}=0,56125$ $\Rightarrow m=31,43 gam$ $3)n_{HCl}=0,78 mol\Rightarrow n_{H_2SO_4}=0,39 mol$ $m=\frac{46,84}{2}+0,39(96-16)=54,62 gam$
|
|
|
|
giải đáp
|
hộ em bài tập hóa 10 vs
|
|
|
|
Câu 1 $a)$ $2Al+6HCl\rightarrow 2AlCl_3+3H_2\uparrow$ $x 1,5x$ $Cu+2H_2SO_4\rightarrow CuSO_4+SO_2\uparrow+2H_2O$ $y y$ $2Ag+2H_2SO_4\rightarrow Ag_2SO_4+SO_2\uparrow+2H_2O$ $z 0,5z$ $\Rightarrow \begin{cases}27x+64y+108z=3,07 \\1,5x=\frac{336}{1000.22,4}\\y+0,5z=\frac{448}{1000.22,4} \end{cases}\Rightarrow \begin{cases}x=0,01 mol \\ y=0,01 mol\\z=0,02 mol \end{cases}\Rightarrow \begin{cases}m_{Al}=0,27 gam \\m_{Cu}=0,64 gam\\m_{Ag}=2,16 gam \end{cases}$ $b)$ $\begin{cases}n_{SO_2}=0,02 mol \\n_{KOH}=\frac{9,6.1,25.28}{100.56}=0,06 mol \end{cases} $ $2KOH+SO_2\rightarrow K_2SO_3+H_2O$ $\Rightarrow \begin{cases}n_{K_2SO_3}=0,02 mol \\n_{KOH}=0,02 mol\\m_{dd}=0,02.64+9,6.1,25=13,28 gam \end{cases}\Rightarrow \begin{cases}\%m_{K_2SO_3}=23,8\% \\\%m_{KOH}=8,43\% \end{cases}$
|
|
|
|
giải đáp
|
hộ em bài tập hóa 10 vs
|
|
|
|
Câu 2 bạn tính khối lượng các kim loại thì đúng rồi nhưng chưa tính $C\%$ khối lượng các chất trong hỗn hợp ! Trong phần b của câu 2 thì theo mình là chưa đúng ! Vì theo đề bài không hề cho là phản ứng vừa đủ ! Bạn có tính đến trường hợp $H_2SO_4$ còn dư không ???
|
|