|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
bài hóa hay đề hơi lẻ . chắc là chép có lỗi chính tả :)
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
ai giải cho minh bài này
|
|
|
|
Gọi công thức chung của $X$ là $C_nH_{2n}O_2$ (n là số nguyên tử $C$ trung bình) $M_X$ = $14n$ + $32$ = $6,7/0,1 = 67$ $=>$ $n = 2,5$ $C_nH_{2n}O_2$ + $O_2$ => n$CO_2$ + n$H_2O$ $n_{H_2O}$ = $2,5 . 0,1 = 0,25$ mol => $m_{H_2O}$ = $4,5$ g => chọn $A$
|
|
|
|
giải đáp
|
làm hóa nhé
|
|
|
|
giả sử sô mol của $Fe$ và $S$ là $1$ mol và $2$ mol số mol $FeS$ tạo thành là a tan $60$% => có $40$% chất ko tan và đó là $S$ $Fe + S => FeS$ bđ 1 2 sau 1-a 2-a a
$\dfrac{(2-a)*32}{56+32*2}$ = $0,4$ => $a=0,5$ mol => H% = $50$%
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
ai giúp mềnh với
|
|
|
|
dựa vào tỉ khối dễ dàng tính được $n_{N_2}$ = $n_{NO_2}$ = $0,04$ mol báo toàn e cho N : ta có $n_{NO_3^-}$(trong muối) = $10n_{N_2}$ + $n_{NO_2}$ = $0,44$ mol dùng bảo toàn nguyên tố $n_{HNO_3}$ = $n_{NO_3^-}$( trong muối) + $2n_{N_2}$ + $n_{NO_2}$ = $0,56$ mol => $[HNO_3] = 0,56/2 = 0,28M$
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
Bảo toàn khối lượng 2 đề bài của bạn có vấn đề rồi :) . chỉ cho mdd của AgNO3 thì ko giải được à :)
|
|
|
|
|
|
|
|