|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 10/09/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 09/09/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
este 1 e ý vote down bài giải đúng , tiêu cực
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 08/09/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
este 1 bạn John nêu còn vote linh tinh là a block nick luôn nhé
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 04/09/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
este 1
|
|
|
|
Câu $2 : D$ do $C_{10}H_{14}O_6$ có $4$ liên kết pi , $3$ liên kêt ở $-COO$ => mạch có $1$ mà lại ko có đồng phân hình học => $D$
|
|
|
|
giải đáp
|
este 1
|
|
|
|
câu $1 : C $ $CH_3COOC_6H_5 $ và $HCOOC_6H_4CH_3$ ( $3$ vị trí $o.p,m$)
|
|
|
|
giải đáp
|
thắc mắc về este
|
|
|
|
nhìn vào câu trúc của este chứ sao e $(RCOO)R'$ như thế này là ancol đa , axit đơn $R(COOR')$ : ancol đơn , axit đa $R_m(COO)_m.nR'_n$ : axit đa $n$ chức , ancol đa $m$ chức
|
|
|
|
giải đáp
|
giup mk nha
|
|
|
|
$n_{H^+} = a.0,1.2 + a.0,3.1 = 0,5a$ mol $n_{OH^-} = 0,2.b.2 + 0,1.b.1 = 0,5b$ mol theo đề $pH = 13 , V = 1$ lít => $n_{OH^-} = 0,1$ => $0,5b - 0,5a = 0,1$ $a + b = 1$ => $a = 0,4 ; b=0,6 $
|
|
|
|
giải đáp
|
Toán lớp 9 nâng cao :( Xin giúp giùm - Gấp
|
|
|
|
hỗn hợp chất khí là $CO_2$ va $H_2O$ với khối lượng là $8$ gam $n_{CO_2} = n_{CaCO_3} = 10/100 = 0,1$ mol $n_{H_2O} = \frac{8-0,1.44}{18} = 0,2$ mol Bản chất pư khư là $H_2 + O(trong oxit) => H_2O$ $CO + O(trong oxit) => CO_2 $ => $n_{O(trong oxit bị khử)}= n_{CO_2} + n_{H_2O} = 0,3$ mol => $m_{chất răn} = 32-0,3.16 = 27,2$ gam
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
giải giúp t bài này với
|
|
|
|
$n_{NaOH} = 0,7.2 = 1,4$ mol $n_{H_2SO_4} = 1$ mol giả sư $n_{Fe} = a$ mol ta có : $n_{H_2SO_4 pư với Fe} = n_{S(trong SO_4^{2-})} + n_{SO_2} = 3a/2 + 3a/2 = 3a => n_{H_2SO_4 dư} = 1-3a$ $n_{NaOH} = 3a + (1-3a).2 = 2 -3a = 1,4 => a = 0,2$ mol => $m = 0,2 .56 =11,2$ gam $n_{SO_2} = 3a/2 = 0,3 => V = 6,72 $
|
|
|
|
giải đáp
|
lam giup minh
|
|
|
|
$n_{SO_2} = 0,2$ mol ; $n_{H_2O} = 0,2$ mol $A$ là $H_2S ; n_{O_2} = (0,2+0,2.2)/2 = 0,3$ mol => $V = 6,72$ lít
|
|
|
|
sửa đổi
|
cho tôi hỏi bài hóa này cái làm hoài không ra
|
|
|
|
cho tôi hỏi bài hóa này cái làm hoài không ra nhỏ từ từ 0,5 lít dung dịch X (Na x_{2}CO x_{3} 0,2M; KHCO x_{3} 0,5M ) vào 180ml dung dịch HCl 1M thu được dung dịch Y, thêm tiếp dung dịch Ca(OH) x_{2} dư vào dung dịch Y thì thu được bao nhiêu gam kết tủa.A. 28B. 12C. 21D. 18
cho tôi hỏi bài hóa này cái làm hoài không ra nhỏ từ từ $0,5 $ lít dung dịch $X $ $(Na_{2}CO_{3} 0,2 $M; $KHCO_{3} 0,5 $M ) vào $180 $ml dung dịch $HCl $ $1 $M thu được dung dịch $Y $, thêm tiếp dung dịch $Ca(OH)_{2} $ dư vào dung dịch Y thì thu được bao nhiêu gam kết tủa.A. $28 $B. $12 $C. $21 $D. $18 $
|
|