|
|
giải đáp
|
giúp em với hoá 11
|
|
|
|
$n_{CH_3COOH} = 0,02 mol => N = 0,02.6,022.10^{23} < 1,246.10^{22}$e xem lại đề xem đánh sai chỗ nào ko nhé
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 19/08/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
este khó sp là HOOC-CH2-COOH CH3OH C2H5OH
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
este khó (2)
|
|
|
|
$n_{ancol} = 0,015$ mol ; $n_{KOH} = 0,04$ mol=> trong $X$ có $1$ este ,$1$ axit $n_{este} = n_{ancol} = 0,015 ; n_{axit} =0,04 - 0,015 = 0,025$ este và axit là : $C_nH_{2n+1}COOC_mH_{2m+1}$ và $C_nH_{2n+1}COOH$ Theo đề ta có : $m_{CO_2} + m_{H_2O}= 6,82 $ este và axit no đơn chức => $n_{CO_2} = n_{H_2O} = \frac{6,82}{18 + 44} = 0,11$ mol => $0,015.(m+n+1) + 0,025.(n+1) = 0,11$ => $0,015m + 0,04n = 0,07 => n = 1 , m = 2$ => CT este axit
|
|
|
|
giải đáp
|
sản phẩm thế.gúp em cam on moi người
|
|
|
|
sản phẩm thế ở C bậc $1$ và $2$ => butan là $CH_3-CH_2-CH_2-CH_3$ $C$ bậc $2$ khả năng pư cao hơn $3$ lần => %$CH_3-CHCl-CH_2-CH_3$ là $75$% % $CH_2Cl-CH_2-CH_2-CH_3$ là $25$%
|
|
|
|
giải đáp
|
thac mac li thuyet
|
|
|
|
vấn đề các trường hợp viết cụ thể rồi thì còn gì mà giải thích nữa hả e
|
|
|
|
giải đáp
|
giúp mình với !!!
|
|
|
|
Đề sai e nhé , $m_{kim loại} = 4,64$ chứ ko phải $4,46$ bản chất pư khử là $CO + [O] (trong oxit) => CO_2$ $n_{CO_2} = n_{CaCO_3} = 0,1$ mol gọi số mol $Fe_3O_4$ và CuO là a,b . Theo đê và ĐLBT nguyên tố ta có $3a.56 + b.64 = 4,64$ $4a + b = 0,1$ => $a = b = 0,02$ mol
|
|
|
|
giải đáp
|
este khó quá
|
|
|
|
$C_nH_{2n+1}COOC_mH_{2m+1} + NaOH => C_nH_{2n+1}COONa + C_mH_{2m+1}OH$theo đề có $\frac{4,2}{14n+14m + 46} = \frac{4,76}{14n+68}$
=> $7,84n + 66,64m = 66,64$ mà $m \geqslant 1 => m = 1 ; n = 0$ $HCOOCH_3$
|
|
|
|
giải đáp
|
este khó
|
|
|
|
D nhé , nhìn CTCT biết ngay mà e
|
|
|
|
giải đáp
|
NGUYÊN TỬ
|
|
|
|
số p = số e gọi số p của $X $ là $x$ => số p của $Y$ là $x-9 $ theo đề ta có : $x + (x-9).4 = 49 => x = 17(Clo) => Y$ có số p là $8 (O)$ => $ClO_4^-$
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 17/08/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
NGUYÊN TỬ
|
|
|
|
anion mà ko có điện tích bao nhiêu à e
|
|
|
|
giải đáp
|
Tu duy cao!!
|
|
|
|
chất tan thu được là $CuSO_4$ duy nhất $n_{S-bd} = n_{S(trong- CuSO_4)} - n_{S(trong -Cu_2S)} = 2n_{Cu(trong- CuSO_4)} - n_{Cu2S} = 2n_{Cu_2S} - n_{Cu_2S} = 0,01$ mol sau đó bảo toàn e , và làm như bình thường
|
|
|
|
giải đáp
|
Thắc mắc hóa 12
|
|
|
|
đây e nhé $CH_3COOH + C_2H_5OH \leftrightharpoons CH_3COOC_2H_5 + H_2O$ bd $1$ $1$ CB $1/3$ $1/3$ $2/3$ $2/3 $ $K_{cb} = \frac{2/3.2/3}{1/3.1/3} = 4$ $CH_3COOH + C_2H_5OH \leftrightharpoons CH_3COOC_2H_5 + H_2O$ bd $1$ $x$ CB $0,1$ $x-0,9$ $ 0,9$ $0,9$ $K_{cb} = \frac{0,9.0,9}{0,1(x-0,9} = 4 => x = 2,925$ mol
|
|