|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 15/08/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
Thắc mắc hóa 12 pư là x , H = 90% chả có gì khẳng định b = 1 cả , b có thể bằng bất kỳ , có thể dư mà , vì H tính theo axit
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
Thắc mắc hóa 12 H = 90 thì chi => x = 0,9 chứ đâu có biết b bằng bao nhiêu đâu e , sao e cho nó bằng 1 luôn thê kia :]]]]
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
Một chút về giá trị pH
|
|
|
|
Theo a là có nhé , vì nhiệt độ thay đổi độ điện ly của chât thay đôi => nồng độ $H^+$ hoặc $OH^-$ thay đổi => pH thay đổi
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 14/08/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
Thắc mắc hóa 12 e thử giải bài trên theo cách hiểu của e đi , rồi a chỉ ra lỗi sai cho mà xem
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
Thắc mắc hóa 12
|
|
|
|
phản ứng este hoá là phản ứng không hoàn toàn và có 2 chiều ,ngta cho dữ liệu bên trên để e xác định $K_{cb}$ của phản ứng este hoá => sau đó e dùng nó để giải phần sau tìm ra số mol ancol pư
|
|
|
|
giải đáp
|
Sự thủy phân của muối
|
|
|
|
:D e phải hiểu dung dịch ban đầu chi có $CH_3COO^-$ phân ly tạo ra $CH3COOH$ do đó nồng độ $CH_3COOH$ ko thể bằng $CH_3OO^-$ , thậm trí nhỏ hơn rất nhiều mặt khác CH_3COOH phân ly tạo ra $H^+$ , lương $H^+$ nhỏ hơn rất nhiêu so với $CH_3COOH$, trong khi đó $OH^-$ tạo ra = nồng độ $CH_3COOH$ =>$ [OH^-] >>>[H^+] $=> bazơ
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 13/08/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
Tính % khối lượng các amin trong hỗn hợp
|
|
|
|
amin $C_nH_{2n+1}NH_2 $ $n_{CO_2} = n ; n_{H_2O} = (2n+3)/2$ theo đề => $2n+3/2n = 251/176 => n = 3,52 $ => $2$ amin là $C_3H_7NH_2$ và $C_4H_9NH_2$ % e tính nốt nhé
|
|
|
|
giải đáp
|
bài này làm ntn ạ?
|
|
|
|
$n_{H_2O} = 0,27$ mol gọi số mol $Al , FeO , CuO$ trong $11,94$ gam $X$ là $a,b,c$ ta có $b + c = n_O = n_{H_2O} = \frac{11,94.0,27}{23,64} = 0,1364$ mol Theo ĐLBT electron ta có $3a + b = 3n_{NO} = 0,24$ mol lại có $27a + 72b + 80c = 11,94 $ giải hệ $3$ pt trên => $a,b,c => m $ p/s : hơi lẻ
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 12/08/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
heip!
|
|
|
|
$m_{KOH -cần-trung-hoà- axit} = 7.200 = 1400$ mg = $1,4$ gam=> $n_{KOH} = 0,025$ mol => $n_{NaOH cần} = n_{KOH} = 0,025$ mol => $m = 1$ gam
|
|
|
|
giải đáp
|
hóa 12 nhé
|
|
|
|
Lời giải này có yêu cầu trả vỏ sò để xem. Bạn hãy link trên để vào xem chi tiết
|
|