|
|
giải đáp
|
hóa 9
|
|
|
|
Lời giải này có yêu cầu trả vỏ sò để xem. Bạn hãy link trên để vào xem chi tiết
|
|
|
|
giải đáp
|
Pha trộn gây phản ứng hóa học
|
|
|
|
ở $80$ độ$51$ gam $KCl$ tan trong $100$ gam nươc tạo $151$ gam dung dịch $x$ $533$ => $x = 180,02$ gam ở $20$ độ $32$ gam $KCl$ tan trong $100$ gam nước tạo $132$ gam dung dịch $y$ $533$ => $y = 129,21$ => $m_{KCl -tách} = 180,02 - 129,21 =50,81$ gam
|
|
|
|
giải đáp
|
giup mk vs
|
|
|
|
Chỉ số axit : Là khối lượng chất KOH tính theo miligam (mg) dùng để trung hòa hết lượng axit béo còn tồn tại trong 1 gam chất béocó định nghĩa này rồi chắc sẽ giải tốt bài này
|
|
|
|
giải đáp
|
cách viết cấu hình ion
|
|
|
|
$3s^23p^6 có Z = 18$ đó có thể là cấu hình của $Cl^- , S^{2-} , K^+ , Ca^{2+} $ câu hỏi sau chưa chính xác , phải hỏi là cấu hình e của nguyên tố có khác cấu hình e của ion ko ? . Câu trả lời là có nhé vì nguyên tử nhận thêm e để tạo ion âm , và nhường bớt e đê thành ion dương ví dụ . cấu hình $Cl$ cơ bản : ...$3s^23p^5$ $Cl^- : ...3s^23p^6$ $Cl^+ : ...3s^23p^4$ $Cl^{3+} : 3s^23p^2$ ..
|
|
|
|
giải đáp
|
Hóa 10
|
|
|
|
$M + 2HCl => MCl_2 + H_2$ $a$ $a$ $a$ theo đề ta có $a.M - 2a = 0,82 $ $a(M+71) = 1,915 $ => $a = 0,015 ; M = 56,67 $ $2$ kim loại kế tiếp nhau trong nhóm IIA => đó là $Ca$ và $Ba$ khối lượng e tính nhé
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 11/08/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 10/08/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 07/08/2014
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
tinh cm
|
|
|
|
bạn đăng câu hỏi thiếu đề rồi
|
|
|
|
giải đáp
|
tinh Cm
|
|
|
|
$NaHCO_3 + NaOH => Na_2CO_3 + H_2O$ Thí nghiệm $2$ $Na_2CO_3 + HCl => NaCl + CO_2 + H_2O$ $NaHCO_3 + HCl => NaCl + CO_2 + H_2O$ đề bài thiếu nồng độ $NaOH$ thì phải
|
|
|
|
giải đáp
|
Giúp bài tập
|
|
|
|
1. cấu hình $1s^22s^22p^6$ 2. $C$ tổng $11$ => có $6e$ trên $2p$ và $5e$ trên $3p$ $1s^22s^22p^63s^23p^6$
|
|
|
|
giải đáp
|
Cấu hình electron
|
|
|
|
lớp cuối cùng và phân lớp cuối cùng chứ bạn nhỉ lớp thì 1,2,3,4... phân lớp là s,p,d,f ... tổng số e trên các lớp và phân lớp công lại thì ra số khối A số e ở lớp ngoài cùng để xác định tính chất của nguyên tố
|
|
|
|
giải đáp
|
hóa 12
|
|
|
|
$m_{muối} = 22,6$ => $n_{-COOH} = \frac{22,6-16}{23-1} = 0,3$ mol nhận thấy $n_{axit} < n_{-COOH} < 2n_{axit}$ => có 1 axit 1 chức và 1 axit 2 chức gọi 2 axit là $C_nH_{2n+1}COOH$ và $C_mH_{2m}(COOH)_2$ với sô mol $a,b$ ta có $a + b = 0,175$ $a(n+1) + b(m+2) = 0,475 => an+bm = 0,475 - a - 2b = 0,3-b$ $(14n + 46).a + (14m + 90).b = 16$ $=> 14(an + bm) + 46a + 90b = 16$ $=> a =0,05 ; b =0,125$ e làm nốt phàn việc còn lại nhé
|
|