|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 11/05/2013
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 10/05/2013
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
thêm một bài nữa nha!
|
|
|
|
Dung dịch A chứa các ion Na+,SO4$^{2-}$, SO3$^{2-}$ ,CO3$^{2-}$. Bằng phản ứng hh nào có thể nhận pít được từng loại ion trong dd
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
lm giúp mình bài này nha!
|
|
|
|
a, Chỉ dùng quỳ tím phân biệt các dd mất nhãn sau: $Na_2SO_4$, $Na_2CO_3$,$NH_4Cl$ b, có 6 lọ mất nhãn đựng riêng biệt trong các lọ sau: $K_2CO_3(NH_4)_2SO_4,MgSO_4,Al_2(SO_4)_3,FeSO_4.Fe_2(SO_4)_3$.dùng dd sút hãy cho biết dd trong mổi lọ?
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
giúp mjnh bai này nha
|
|
|
|
hòa tan hh m gam Zn và ZnO cần dùng 100,8 ml dd HCl 36,5% có d=1,19g/ml thấy thoát ra một chất khí và 161,325 gam dd A a, tính m b.cô cạn dd A được bao nhiêu gam muối khan
|
|
|
|
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
làm hộ mình bài này
|
|
|
|
hòa tan m gam A gồm Fe và một kim loại M bằng dd HCl thu được 1,008 lit khí H2 và dd B cô cạn dd B thu được 4,575 hh muối khan tìm giá trị của m "thêm 1 bài nửa thôi" bài 2 hòa tan hoàn toàn 2,175 gam hh gồm 3 kim loại Zn Mg Fe vào dd HCl thấy thoát ra 1,344 lít khí H2 cô cạn dd sau phản ứng thu được m gam muối khan tính giá trị của m
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
hỗn hợp
|
|
|
|
FeO+H2$\rightarrow$Fe+H2O x x 2Fe2O3+3H2$\rightarrow$4Fe+6H2O y 3 y nH2O=0.16 mol $\begin{cases}x+3y= 0,16\\ 72x+160y= 9,6\end{cases}$$\Leftrightarrow$$\begin{cases}x= 2/35\\ y= 6/175\end{cases}$ mFe2O3=6/175*160=192/35 %mFe2O3=$\frac{(192/35)*100}{9,6}$=57,14%
|
|