số mol hh khí =0,3số mol khết tủa =0,2pthh:Fe+H2SO4=>FeSO4+H2 0,1FeS+H2SO4=>.FeSO4+H2S 0,2H2S+Pb(NO3)2=>PbS+HNO30,2 <= 0,22H2+O2=>2H2O0,1=.0,052H2S+3O2=>2SO2+2H2O0,2=> 0,3=>nO2=0,35moltheo quy tắc đường chéo ta có$\frac{nO2}{nO3}$=1=>nO3=0.35molVy=(0,35+0,35).22,4=15,68(l)
số mol hh khí =0,3số mol khết tủa =0,2pthh:Fe+H2SO4=>FeSO4+H2 0,1FeS+H2SO4=>.FeSO4+H2S 0,2H2S+Pb(NO3)2=>PbS+HNO30,2 <= 0,22H2+O2=>2H2O0,1=>0,052H2S+3O2=>2SO2+2H2O0,2=> 0,3=>nO2=0,35moltheo quy tắc đường chéo ta có$\frac{nO2}{nO3}$=1=>nO3=0.35molVy=(0,35+0,35).22,4=15,68(l)