PTHH: $2AClO_{x}\overset{t^{0}}{\rightarrow}2ACl+xO_{2}$
$ACl+AgNO_{3}\rightarrow AgCl+ANO_{3}$
Ta có :$n_{O_{2}}=0.3(mol)$ $\Rightarrow n_{ACl}=\frac{0.6}{x}(mol)$ (1)
$n_{AgCl}=0.2 (mol)$ $\Rightarrow n_{ACl}=0.2(mol)$ (2)
Từ (1) và (2) $\Rightarrow \frac{0.6}{x}=0.2\Rightarrow x=3$
=> PTHH $2AClO_{3}\overset{t^{0}}{\rightarrow}2ACl +3O_{2}$
=> $n_{AClO_{3}}=0.2(mol) $ => phương trình khôí lương : 0.2(A+83.5)=24.5
=> A=39 (Kali)
=> muôí là $KClO_{3}$
Các vấn đề còn lại bạn tự giải quyêt nhé