|
|
giải đáp
|
Hóa 17
|
|
|
|
Chắc thiếu cái mạch nhánh và đồng phân cis-tran
|
|
|
|
giải đáp
|
Clo +KOH
|
|
|
|
Lời giải này có yêu cầu trả vỏ sò để xem. Bạn hãy link trên để vào xem chi tiết
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
Hữu cơ
|
|
|
|
Hỗn hợp X gồm $C_{2}H_{2}, H_{2}$ lấy cùng số mol. Lấy một lượng hỗn hợp X cho đi qua chất xúc tác thích hợp, đun nóng được hỗn hợp gồm 4 chất. Dẫn Y qua bình nước brom dư thấy khối lượng bình tăng 10,8g. Thể tích $O_{2}$ cần để đốt cháy hoàn toàn hỗn hợp Y là: A.33,6l B. 22,4l C. 16,8l D. 44,8l
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
Viết đồng phân nhé
|
|
|
|
X có công thức $ C_{4}H_{14}O_{3}N_{2}$.Khi cho X t/d với NaOHthif thu đc hỗn hợp khí Y gồm 2 khí ở điều kiện thường và đều có khả năng làm xanh quỳ tìm ẩm. Số CT cấu tạo phù hợp của X là A 2 B 3 C 4 D 5
|
|
|
|
giải đáp
|
kim loại tác dụng với dd muối
|
|
|
|
$Cu+2Ag^{+}\Rightarrow Cu^{2+}+2Ag$ x 2x $m_{thanh Cu tăng}=10-4.48=5,52=m_{Ag sinh ra}-m_{Cu pư}$ $ =2x*108-64x=152x\Rightarrow x=69/1900$ $\Rightarrow m_{Ag}=69/1900*2*108=3726/475g$
|
|
|
|
giải đáp
|
bảo toàn electron
|
|
|
|
$n_{NO}=n_{N2O}=0,15$ Bảo toàn e $3n_{Al}=3n_{NO}+8n_{N2O}\Rightarrow 3n_{Al}=1,65$ bảo toàn N $n_{HNO3}=3n_{Al}+n_{NO}+2n_{N2O}=2,1\Rightarrow m_{HNO3}=2,1\times 63=132,3$ $V_{HNO3}=2,1/3=0,7l$
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
xác định tên Oxit sắt
|
|
|
|
Coi oxit gồm Fe và O $Đặt n_{Fe}=x, n_{O}=y$ $\Rightarrow 56x+16y=7,2$ (1) Bảo toàn e $3x=2y+1\times n_{NO2}$ (2) (1), (2)=>x=y=o,1 $n_{Fe} :n_{O}=0,1:0,1=1:1\Rightarrow FeO $
|
|
|
|
giải đáp
|
toán hỗn hợp
|
|
|
|
Trong 1/2 hỗn hợp A Dặt $n_{Al}=x x_{Fe}=y$ Phần 1 $n_{H2}=2$ Bảo toàn e 3x+2y=2*2=4 Phần 2 $n_{H2}=1,5$ chỉ Al td với NaOH $Al+NaOH+H2O\rightarrow NaAlO2+3/2H2$ 1 1,5 $\Rightarrow x=1\Rightarrow y=0,5$ $\Rightarrow trong hỗn hợp A: n_{Al}=2, n_{Fe}=1\Rightarrow m_{Al}=54g, m_{Fe}=56g$
|
|
|
|
giải đáp
|
giải giùm bài này nha
|
|
|
|
Đặt CT chung của X là $\overline{M} $ HH X t/d HCl $n_{H2}=0.03\Rightarrow n_{X}=0,03\Rightarrow \overline{M} 1,7/0.03=56,6$ mà $M_{Zn}=65>56,6\Rightarrow A<56,6 (1)$ A t/d HCl $n_{HCL}<0,1\Rightarrow n_{A}<0,1/ 2=0,05\Rightarrow A>1,9/0,05=38 (2)$ (1), (2)=>Ca
|
|
|
|
giải đáp
|
xac định KL
|
|
|
|
$n_{Cu}=o,o75$ CT$ \overline{M}$ $\overline{M} +H2SO4\rightarrow \overline{M}2SO4+0,5 H2 $ 0,15 0,075 $CuO+H2\rightarrow Cu+H2O$ 0,075 0,075 $\overline{M} =4,25/0,15=28,3\rightarrow Na, K$
|
|
|
|
giải đáp
|
xac định KL
|
|
|
|
$n_{H^{+}}=0,12=n_{OH^{-}}=n_{hỗn hợp X}\Rightarrow \overline{M}_{X} =\frac{5,6}{o,12}=46,6\Rightarrow K, Rb$
|
|
|
|
giải đáp
|
xac định kim loại
|
|
|
|
$n_{HCl}=n_{OH^{-}}=n_{hỗn hợp}=0,8\times 0,25=0,2\Rightarrow \overline{M} hõn hợp =\frac{3}{0,2}=15$ có $M_{Na}=23>15\Rightarrow M<15\Rightarrow Li$
|
|
|
|
giải đáp
|
xác định oxit KL
|
|
|
|
$n_{Fe}=0,0375 mol$ Bảo toàn khối lượng: $m_{Fe}+m_{O}=m_{oxit}\Rightarrow m_{O}=2,9-2,10,8g\Rightarrow n_{O}=\tfrac{0,8}{16}=0,05$ $n_{Fe}:n_{O}=\frac{0,0375}{0,05}=3:4\Rightarrow Fe3O4$
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
ngu quá rùi!!!
|
|
|
|
cho 80g hỗn hợp CuSO4, FeSO4, Fe2(SO4)3 trong đó S chiếm 25,5% vào H2O đc dd X.Thêm NaOH vào dd X lọc kết tủa đem nung trong không khí đến khối lượng ko đổi đc chất rắn Y.thổi CO dư qua Y dc chất rắn Z.Khối lượng Z =?
|
|