|
|
giải đáp
|
Giải + Giải thích chi tiết câu này cho em với ạ, em không hiểu lắm...
|
|
|
|
bài này dùng phương pháp ngược dòng bạn ơi( thật ra thì có nhiều tên nhưng mình thấy tên này có vẻ hợp lí nhất thôi) khối lượng C6H6 = 26*0.9 = 23.4g => nC6H6 = 23.4/78 = 0.3mol => nC2H2 = 0.3*3*100/60 = 1.5 mol nCaC2 = nC2H2 = 1.5 mol mCaC2 = 96g => % tạp chất = (120-96)/120*100% = 20%
|
|
|
|
bình luận
|
hoa hoc mình đăng câu trả lời không cần vỏ sò mọi người thấy đúng thì vote thôi cũng đc
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
hoa hoc
|
|
|
|
nói vậy chứ mình cũng giải. thể tích khí cần trong 1 ngầy là 0.5*24=12m3 (hoặc là 12000l khí) 1l = 1dm3 thể tích Oxi cần là: 12*20% = 2.4m3 ( 2400l ) thể tích oxi con người đã hít vào là 2.4*1/3 = 0.8m3 ( 800l ) làm xong bài này thấy con người cũng không phải dạng vừa đâu.
|
|
|
|
bình luận
|
hoa hoc bạn đùa à, câu này khá dễ đấy
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
Hóa 8 oxit mình đăng câu trả lời rất ghết mấy cái cần thêm vỏ sò để xem. Ích kỉ
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
Hóa 8 oxit
|
|
|
|
mol Mg = mol Al x - y =0 khối lượng tăng lên là của oxi 16x + 3/2 * 16y = 2 giải hệ ta đc: x=0.05 , y=0.05 cách giả này là theo bảo toàn oxi m=0.05*24 + 0.05*0.05*27= 2.55g
|
|
|
|
giải đáp
|
help me help ( tìm chỗ nào bán dùm mình )
|
|
|
|
P/s : ở thành phố HCM thì lại chợ lớn mua ở chỗ người ta bán phân bón vs chất kích thích cây trồng( mua ít thôi và giá cũng ko cao mấy, mua ở mỗi chỗ 1 thứ thôi, họ nghi ngờ là ko bán cho đâu) vs lại chỉ bán mấy cái thôi. Dioxin ko có đâu bạn. Chúc bạn cẩn thận và sống thọ nha.
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
Bài toán hiệu suất
|
|
|
|
2KMnO4 + 16HBr ----> 2MnBr2 + 2KBr + 5Br2 + 8H2O 0.125
----> nKMnO4 = 0.05 mol --> m= 6.4 g ---> %KMnO4 = 64%
|
|
|
|
bình luận
|
lam sao đúng thì voice cho mình 1 cái nha.
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
lam sao
|
|
|
|
số mol AgNO3 = 0.1 mol ---> nAg+ = 0.1 mol
Ag+ + Cl- ----> AgCl ( kết tủa) 0.1 0.1 --> nHCl = 0.1 mol Cm = n/V = 0.1/0.15 = 0.67M
|
|
|
|
giải đáp
|
Bài tập HNO3
|
|
|
|
*Cu + 4HNO3 --à
Cu(NO3)2 + 2NO2 + 2H2O
0.08 0.476
=> nCu(NO3)2 = 0.08 mol
=> m = 15.04 g
nNO2 = 0.16 mol =>
m = 7.36 g
nHNO3 dư = 0.156 mol
Cho KOH vào ( mình viết theo thứ tự chuẩn luôn nha )
KOH + HNO3 -à KNO3 + H2O
0.42 0.156
nKNO3 = 0.156 mol
2KNO3 à 2KNO2 + O2
0.156
nO2 = 0.078 mol
OK. Chỉ cần cộng các
chất rắn lại trừ các chất khí ra rồi lấy mCU(NO3)2 chia ra là xong.
Khúc sauu bạn tự làm nha, cái j có sẵn quá cũng ko tốt. Chúc
bạn học tốt.
|
|
|
|
bình luận
|
Hoá học 12 có lẽ bơ là chất béo ko no nên con người có thể ăn sống còn mỡ sống thì là chất béo no nên ko ăn sống đc. chữa tính đến quá trình tự õi hóa chậm của chất béo no trong ko khí nhanh hơn chất béo ko no . Mà neus có muốn thử ăn mỡ sống thì có lẽ ăn đc.
|
|
|
|
|
|