|
|
giải đáp
|
GIÚP VỚI MAI MÌNH PHẢI NỘP RỒI
|
|
|
|
$1) Cu + 4HNO_3(l) -> Cu(NO_3)_2 + 2NO_2+2H_2O$$2)10 Fe +36HNO_3(l) -> 10Fe(NO_3)_3 + 3N_2 + 18H_2O$ $3) 8Fe+30HNO_3(l)\rightarrow 8Fe(NO_3)_3+3N_2O+15H_2O$ $4)Fe+4HNO_3(l) ->Fe(NO_3)_3+2H_2O+NO$ $5) 10Al + 36HNO_3(l) -> 10Al(NO_3)_3 +3N_2 +18H_2O $ $6) 8Al+30HNO_3 -> 8Al(NO_3)_3+3N_2O+15H_2O$ $7) Al+4HNO_3(l) -> Al(NO_3)_3+NO+2H_2O$ $8)Fe+6HNO_3(đ) -> Fe(NO_3)_3+3H_2O+3NO_2$ $9) Al+6HNO_3 -> Al(NO_3)_3+3H_2O+NO_2$ nhiều pt quá có gì sai bảo m nha
|
|
|
|
giải đáp
|
hệ thống tuần hoàn
|
|
|
|
coi hh 2 kl A và Na là X $2X+2H_2O \rightarrow 2XOH+H_2$ $XOH+HCl \rightarrow XCl+H_2O$ $ 0,2 \leftarrow 0,2$ $=>n_X=02$ mà $m_X=3$ $=> 7<X=15<23=>A:Li$
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 11/11/2015
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
hoá 11 lại bắt linh trả sò, haizz
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
hoá 11 nhok ơi là nhok
|
|
|
|
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
hoá 11
|
|
|
|
thêm $6$ g $P_2O_5$ vào $25ml$ dd $H_3PO_4$ 6% (D=1,03g/ml). tính nông độ phần trăm của $H_3PO_4$ trong dung dịch thu đk
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 10/11/2015
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 09/11/2015
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 08/11/2015
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
sửa đổi
|
Hóa 9
|
|
|
|
$Fe_3O_4+8HCl \rightarrow FeCl_2+2FeCl_3+4H_2O $$ 0,1 \leftarrow 0,8 \rightarrow 0,1 \rightarrow 0,2 $=> dư 0,2 mol Cu $=>m_B=0,2.64=12,8(g)$BTNT Fe: $2n_Fe_(Fe_2O_3)=n_Fe_(FeCl_2)+n_Fe_(FeCl_3)$$<=> n_Fe_(Fe_2O_3)=\frac{0.1+0.2}{2}=0,15$$=>m_Fe_2O_3=0,15.160=24(g)$có gì sai bảo mình nha
$Fe_3O_4+8HCl \rightarrow FeCl_2+2FeCl_3+4H_2O $$ 0,1 \leftarrow 0,8 \rightarrow 0,1 \rightarrow 0,2 $=> dư 0,2 mol Cu $=>m_B=0,2.64=12,8(g)$vì $Fe(OH)_3, Fe(OH)_2$ nung nóng đều tạo thành $Fe_2O_3$BTNT Fe: $2n_Fe_(Fe_2O_3)=n_Fe_(FeCl_2)+n_Fe_(FeCl_3)$$<=> n_Fe_(Fe_2O_3)=\frac{0.1+0.2}{2}=0,15$$=>m_Fe_2O_3=0,15.160=24(g)$có gì sai bảo mình nha
|
|
|
|
bình luận
|
Hóa 9 a là kl chất rắn B(B là Cu),b là chất rắn C(C là Fe2O3)
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 07/11/2015
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
Hóa 9
|
|
|
|
$Fe_3O_4+8HCl \rightarrow FeCl_2+2FeCl_3+4H_2O $ $ 0,1 \leftarrow 0,8 \rightarrow 0,1 \rightarrow 0,2 $ => dư 0,2 mol Cu $=>m_B=0,2.64=12,8(g)$ vì $Fe(OH)_3, Fe(OH)_2$ nung nóng đều tạo thành $Fe_2O_3$ BTNT Fe: $2n_Fe_(Fe_2O_3)=n_Fe_(FeCl_2)+n_Fe_(FeCl_3)$ $<=> n_Fe_(Fe_2O_3)=\frac{0.1+0.2}{2}=0,15$ $=>m_Fe_2O_3=0,15.160=24(g)$ có gì sai bảo mình nha
|
|