|
|
sửa đổi
|
Hóa 9
|
|
|
|
$Fe_3O_4+8HCl \rightarrow FeCl_2+2FeCl_3+4H_2O $$ 0,1 \leftarrow 0,8 \rightarrow 0,1 \rightarrow 0,2 $=> dư 0,2 mol Cu $=>m_B=0,2.64=12,8(g)$BTNT Fe: $2n_Fe_(Fe_2O_3)=n_Fe_(FeCl_2)+n_Fe_(FeCl_3)$$<=> n_Fe_(Fe_2O_3)=\frac{0.1+0.2}{2}=0,15$$=>m_Fe_2O_3=0,15.160=24(g)$có gì sai bảo mình nha
$Fe_3O_4+8HCl \rightarrow FeCl_2+2FeCl_3+4H_2O $$ 0,1 \leftarrow 0,8 \rightarrow 0,1 \rightarrow 0,2 $=> dư 0,2 mol Cu $=>m_B=0,2.64=12,8(g)$vì $Fe(OH)_3, Fe(OH)_2$ nung nóng đều tạo thành $Fe_2O_3$BTNT Fe: $2n_Fe_(Fe_2O_3)=n_Fe_(FeCl_2)+n_Fe_(FeCl_3)$$<=> n_Fe_(Fe_2O_3)=\frac{0.1+0.2}{2}=0,15$$=>m_Fe_2O_3=0,15.160=24(g)$có gì sai bảo mình nha
|
|
|
|
sửa đổi
|
GIÚP MÌNH VỚI MÌNH CẦN GẤP
|
|
|
|
gọi %35Cl là x =>%37Cl=100-xta có: $\frac{35x+37(100-x)}{100}=35,453$=>%35Cl=77,35%; %37Cl=22,65%
1, gọi %35Cl là x =>%37Cl=100-xta có: $\frac{35x+37(100-x)}{100}=35,453$=>%35Cl=77,35%; %37Cl=22,65%
|
|
|
|
sửa đổi
|
giúp mình với mai thi rồi
|
|
|
|
giả sử số mol k2co3 là x, na2co3 là $=>138x+106y=47,2$PT ion: $CO_{3}^{-}+2H^{-}\rightarrow H_{2}O+CO_{2}$$ 0,4 \leftarrow 0,8 \leftarrow 0,4\leftarrow 0,4$$=>x+y=0,4$có 2 pt suy ra $x=0,15;y=0,25$%$K2CO3= \frac{0,15.138.100}{47,2}=43,86$% $=>Na2CO3=100-43,86=56,14$%
giả sử số mol k2co3 là x, na2co3 là $=>138x+106y=47,2$PT ion: $CO_{3}^{-}+2H^{-}\rightarrow H_{2}O+CO_{2}$$ 0,4 \leftarrow 0,8 \leftarrow 0,4\leftarrow 0,4$$=>x+y=0,4$có 2 pt suy ra $x=0,15;y=0,25$%$K2CO3= \frac{0,15.138.100}{47,2}=43,86$% $=>Na2CO3=100-43,86=56,14$%b, bảo toàn nguyên tố K suy ra: $n_{K_{2}CO_{3}}=n_{K_{2}SO_{4}}=0,15$$=>m_{K_{2}SO_{4}}=26,1(g)$tương tự dùng BTNT với Na: $n_{Na_{2}SO_{4}}=0,25(mol)$bạn tính nốt $m_{Na_{2}SO_{4}}$ rùi cộng 2 muối lại thì ra kl đ A
|
|
|
|
sửa đổi
|
Hóa 11
|
|
|
|
$n_{OH-}$$=$$0,3$$.$$0,2$$+$$0,025$$.$$0,2$$.$$2$$=$$0,07$$n_{Al3+}$$=$$0,1$$.$$2$$.$$0,2$$=$$0,04$ $Al^{3+}$$+$$3$$OH^{-}$$\rightarrow $$Al(OH)_{3}$ $\frac{0,07}{3}$$\leftarrow$$0,07$$\rightarrow$$\frac{0,07}{3}$$n_{Ba^{2+}}$$=$0,025.0,2=0,005$n_{SO4^{2-}}$$=$3.0,1.0,2=0,06 $Ba^{2+}$$+$$SO4^{2-}$$\rightarrow$$BaSO4$ $0,003$$\rightarrow$ $0,003$$m$$=$ $\frac{0,07}{3}$$.$$78$$+$$0,003$$.$$233$$=$$2.519$bài có gì sai bạn bảo lại m nha
$n_{OH-}$$=$$0,3$$.$$0,2$$+$$0,025$$.$$0,2$$.$$2$$=$$0,07$$n_{Al3+}$$=$$0,1$$.$$2$$.$$0,2$$=$$0,04$ $Al^{3+}$$+$$3$$OH^{-}$$\rightarrow $$Al(OH)_{3}$ $\frac{0,07}{3}$$\leftarrow$$0,07$$\rightarrow$$\frac{0,07}{3}$$n_{Ba^{2+}}$$=$0,025.0,2=0,005$n_{SO4^{2-}}$$=$3.0,1.0,2=0,06 $Ba^{2+}$$+$$SO4^{2-}$$\rightarrow$$BaSO4$ $0,005$$\rightarrow$ $0,005$$m$$=$ $\frac{0,07}{3}$$.$$78$$+$$0,005$$.$$233$$=$$2.985$bài có gì sai bạn bảo lại m nha
|
|