|
|
giải đáp
|
tính theo phường trình hóa học
|
|
|
|
Bạn cle ghi nhầm đê: * Đốt cháy hòan toàn 4.6 một hợp chất x chứa C,H,O thu được 8.8 gam CO2 và 5,4 gam H2Oa)xác định công thức phân tử của hợp chất x biết tỉ khối hơi của hợp chất x b)Hãy viết phương trình phản ứng đốt cháy x c)tính % theo khôi lượng của mổi phần trăm trong x * nCO2: 0.2 Mol --> Khối lượng C= 2.4g nH2O: 0.3 Mol --> Khối lượng H= 0.6g => Khối lượng O= 1.8g --> nO= 0.1 Mol => C: H: O = 2: 3: 1 Suy ra chất X là C4H6O2 Bn tự giải tp nha :)))
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 07/07/2016
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 02/05/2016
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 19/04/2016
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 25/03/2016
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
Thắc mắc ngu người :D
|
|
|
|
Có pt đó đấy bn ak Điều kiên: Nhiệt độ Hiện tượng: Chất rắn màu vàng lưu huỳnh (S) và chất khí màu vàng lục Clo (Cl2) hòa tan dần trong nước tạo dung dịch.
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 18/03/2016
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
help thì đây là kính hồng ngoại đó! nhìn đâu chả đc?
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
help đại gấp
|
|
|
|
Lời giải này có yêu cầu trả vỏ sò để xem. Bạn hãy link trên để vào xem chi tiết
|
|
|
|
giải đáp
|
help
|
|
|
|
Lời giải này có yêu cầu trả vỏ sò để xem. Bạn hãy link trên để vào xem chi tiết
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 16/03/2016
|
|
|
|
|
|