|
|
giải đáp
|
Quickly !!! Faster !!! Mad
|
|
|
|
*) Cho 2,4g hỗn hợp gồm:Mg,Fe,Al phản ứng hết với HCl dư, thu được V(lít) khí H2( đktc ) và 5,916g hỗn hợp muối. Tìm V. *) Khối lượng muối- Khối lượng kim loại = Khối lượng Cl- => Khối lượng Cl- = 5.916-2.4=3.516 mol => Số mol Cl- = 879/8875 mol Số mol Cl- = Số mol HCl = 1/2 Số mol H2 => số mol H2= 879/17750 mol => V= 1.10927 gần băng 1.109 ==> B
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
Giúp em với ạ !
|
|
|
|
Tính nồng độ H+ và OH- và xác định môi trường của loại chất :a, KOH 0,7 M b, H2SO4 0,75 M a. KOH --> K+ + OH- 0.7 0.7 0.7 Cm OH- = 0.7M b. H2SO4--> 2H+ + S04 2- 0.75 1.5 0.75 Cm H+= 1.5M Chúc bn học hóa thành công?! :))))
|
|
|
|
giải đáp
|
tính theo phường trình hóa học
|
|
|
|
Bạn cle ghi nhầm đê: * Đốt cháy hòan toàn 4.6 một hợp chất x chứa C,H,O thu được 8.8 gam CO2 và 5,4 gam H2Oa)xác định công thức phân tử của hợp chất x biết tỉ khối hơi của hợp chất x b)Hãy viết phương trình phản ứng đốt cháy x c)tính % theo khôi lượng của mổi phần trăm trong x * nCO2: 0.2 Mol --> Khối lượng C= 2.4g nH2O: 0.3 Mol --> Khối lượng H= 0.6g => Khối lượng O= 1.8g --> nO= 0.1 Mol => C: H: O = 2: 3: 1 Suy ra chất X là C4H6O2 Bn tự giải tp nha :)))
|
|
|
|
giải đáp
|
Thắc mắc ngu người :D
|
|
|
|
Có pt đó đấy bn ak Điều kiên: Nhiệt độ Hiện tượng: Chất rắn màu vàng lưu huỳnh (S) và chất khí màu vàng lục Clo (Cl2) hòa tan dần trong nước tạo dung dịch.
|
|
|
|
giải đáp
|
help đại gấp
|
|
|
|
Lời giải này có yêu cầu trả vỏ sò để xem. Bạn hãy link trên để vào xem chi tiết
|
|
|
|
giải đáp
|
help
|
|
|
|
Lời giải này có yêu cầu trả vỏ sò để xem. Bạn hãy link trên để vào xem chi tiết
|
|
|
|
giải đáp
|
moi nguoi giup voi
|
|
|
|
Lời giải này có yêu cầu trả vỏ sò để xem. Bạn hãy link trên để vào xem chi tiết
|
|
|
|
giải đáp
|
giúp mk bài này với !
|
|
|
|
*) Cho hỗn hợp X gồm Al và Mg tác dụng
vừa đủ với 1,344 lít hỗn hợp khí Y (đktc) gồm Clo và Oxi có d Y/H2 là 27,375. Sau phản ứng thu được 5,055g muối. Tính khối lượng
mỗi kim loại ban đầu
*) Từ
gt suy ra đc Số mol Cl2=0.035 , Số mol O2=0.025
Gọi số mol Al, Mg lần lượt là x,y
Ta có: 27x+ 24y= 1.77
3x+2y= 0.17
Suy ra x=0.03 ,y=0.04
Suy ra Khối lượng Al=0.81g
Khối lượng Mg= 0.96g
|
|
|
|
giải đáp
|
bài tập SO3
|
|
|
|
*) Cho hỗn hợp khí SO2 và O2 có tỉ lệ mol là 2:1 đi vào tháp tiếp xúc. Xác định thành phần phần trăm về thể tích của hỗn hợp khí được tạo nên nếu tỉ lệ chuyển hóa SO2 là 90%*) Gọi Số mol SO2, O lần lượt là 2a, a Vì hiệu suất pư là 90%, nên: 2 SO2 + O2 = 2SO3 1.8a 0.9a 1.8a Suy ra hh sau pư: SO3: 1.8a mol SO2: 0.1 mol O2: 0.2 mol Sau đó bạn tự giải nhá!
|
|
|
|
giải đáp
|
giải nhanh nka(nhớ vote nka mn)
|
|
|
|
*) Khu toàn bộ 20,1 g hỗn hợp gồm có CuO và ZnO bằng khí H2 thu được 0,9 g H2Oa) Viết PTPU b)Tính khối lượng oxit trong hỗn hợp đầu c)Tính khối lượng chất rắn thu được sau phản ứng --> PTPU: CuO + H2 --> Cu + H2O Suy ra Số mol CuO = Số mol H2O = 0.05 mol --> klượng CuO=4g Suy ra Klượng ZnO=16.1g Crắn thu đc sau pư: ZnO Cu KLượng Crắn là: 19.3g
|
|
|
|
giải đáp
|
Ai giải giùm em với
|
|
|
|
|
| cho 3,87 (g) Mg và Al vào 200(ml) dung dịch X gồm HCl 1(M) và H2SO4 0,5(M)thu được dung dịch B và 0,368(l) H2 (đktc). Phần trăm khối lượng của Mg và Al trong hỗn hợp đầu lần lượt là bao nhiêu * Bạn dùng tổng số mol H2 đê sử dụng ppbt electron là đc chúc bạn tìm ra đc kq!
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
Giupsminhf với
|
|
|
|
* Cho 1,02 gam hh Cu ,Zn, Mg td vs dd HCl thu đc 0,672 lít khí và dd A.Cho NAOH dư vào dd thì thu đc kết tủa B.Đem nung nóng B trong không khí đếnkhối lượng ko thu được 0,8 gam chất rắn C.Tính khối lg mỗi kim loại * Bnj ghi đề sai rồi *Khối lượng crắn C chính là khối lượng MgO= 0,8g Suy ra Số mol Mg= Số mol MgO= 0.02 Mol Mặt khác Số mol Mg+Zn=số mol H2=0,03 Mol Suy ra số mol Zn= 0,01 Suy ra Khối lượng Cu= Tống kluong kl-kl Mg- Kl Zn= -0,11g
|
|
|
|