|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 08/03/2016
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 07/03/2016
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
anh chị cho em hỏi
|
|
|
|
Mol $CO_2$=0,1 mol Tổng mol $OH$- = 0,4+0,01.0,4.2=0,408 mol Tỉ lệ mol $OH$-/mol $CO_2$ =4,08>2 =>chỉ tạo muối trung hòa, $OH$- dư => có pt $CO_2$ +2$OH$- \rightarrow $CO_3$2- +$H_2O$ 0,1 mol=>0,2 mol =>0,1 mol =>mol $CO_3$ 2-=0,1 mol Mà mol $Ca$ 2+ =0,004 mol=>mol $CaCO_3$ =0,004 mol=>m=0,4g
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 06/03/2016
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
Hóa 8
|
|
|
|
$NaOH$ + $HCl$ \rightarrow $NaCl$ + $H_2O$$BaCl_2$ + $H_2SO_4$ \rightarrow $BaSO_4$ +2 $HCl$ $BaCl_2$ + $Na_2SO4$ \rightarrow $BaSO_4$ +2$NaCl$ $Na_2CO_3$ + $H_2SO_4$ \rightarrow $Na_2SO_4$ + $CO_2$ +$H_2O$ $Na_2CO_3$ + $BaCl_2$\rightarrow $BaCO_3$ + 2$NaCl$ $FeCl_2$ +2$NaOH$ \rightarrow $Fe(OH)_2$ +2$NaCl$ $FeCl_3$ +2$KOH$ \rightarrow $Fe(OH)_3$ + $3KCl$ $Fe_2(SO_4)_3$ +6$NaOH$ \rightarrow 2$Fe(OH)3$ +3$Na_2SO_4$ $AgNO_3$ +$HCl$ \rightarrow.$AgCl$ +$HNO_3$ $Al_2(SO_4)_3$ +6$KOH$ \rightarrow2 $Al(OH)_3$ +3$K_2SO_4$
Neu $KOH$ du $KOH$ +$Al(OH)_3$ \rightarrow $KAlO_2$ +$H_2O$
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 05/03/2016
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 04/03/2016
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
M.n giúp mình vs!!Cần gấp lắm!!!!!!!!!!!!!!!!!!
|
|
|
|
Mol $Fe_2O_3$ bđ=16/160=0,1 mol Mol $H_2$ =3/22,4 mol $Fe_2O_3$ +3 $H_2$ \rightarrow 2 $Fe$ +3 $H_2O$ Bđ: 0,1 mol Pứ: 15/224 mol<=45/112 mol 3/22,4 mol Dư: 0,033 mol $Fe$ + 2$HCl$ \rightarrow $FeCl_2$ + $H_2$ 3/22,4 mol<= 3/22,4 mol Lập tỉ lệ mol $Fe_2O_3$ và $H_2$ lần lượt với hệ số trong pt=> tính H% theo $Fe_2O_3$ H%=(15/224)/0,1 .100%=66,96%
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 03/03/2016
|
|
|
|
|
|
|
|
sửa đổi
|
Giải hộ mình với, cần gấp lắm :V
|
|
|
|
Gọi CT oxit là $M_2O_m$Mol $H2$ TN1=0,06 molMol $H2$ TN2=0,045 mol$M2Om$ + m$H_2$ \rightarrow 2$M$ + m$H_2O$ 0,06/m mol<=0,06 mol. =>0,12/m mol=>0,06(2M+16m)/m=3,482$M$ + 2n$HCl$ \rightarrow 2$MCl_n$ + n$H_2$ 0,12/m mol. 0,045 mol=>0,045.2/n=0,12/m=>m=8/3; n=2 tmThay m=8/3 vào ct tính m có M=56 $Fe$
Gọi CT oxit là $M_2O_m$Mol $H2$ TN1=0,06 molMol $H2$ TN2=0,045 mol$M2Om$ + m$H_2$ \rightarrow 2$M$ + m$H_2O$ 0,06/m mol<=0,06 mol. =>0,12/m mol=>0,06(2M+16m)/m=3,482$M$ + 2n$HCl$ \rightarrow 2$MCl_n$ + n$H_2$ 0,12/m mol. 0,045 mol=>0,045.2/n=0,12/m=>m=8/3; n=2 tmThay m=8/3 vào ct tính m có M=56 $Fe$Oxitlà $Fe_3O_4$ vì n=8/3
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 02/03/2016
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
ai giup voi MÌNh không hiểu là thiếu cái gì?
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 29/02/2016
|
|
|
|
|
|