|
|
|
|
sửa đổi
|
cảm ơn
|
|
|
|
Br2 +2 H2O + SO2 -----> 2HBr + H2SO40,6 0,6$S^{+6}$ + 2e ---> $S^{+4}$0,6 0,6=> số mol axit đã dùng là 0,6+0,6/2=0,9 mol
Br2 +2 H2O + SO2 -----> 2HBr + H2SO40,6 0,6$S^{+6}$ + 2e ---> $S^{+4}$0,6 0,6=> số mol axit đã dùng là 0,6+0,6.2/2=1,2 mol
|
|
|
|
sửa đổi
|
cảm ơn
|
|
|
|
Br2 +2 H2O + SO2 -----> 2HBr + H2SO40,6 0,6$S^{+6}$ + 2e ---> $S^{+4}$0,6 0,6=> số mol axit đã dùng là 0,6
Br2 +2 H2O + SO2 -----> 2HBr + H2SO40,6 0,6$S^{+6}$ + 2e ---> $S^{+4}$0,6 0,6=> số mol axit đã dùng là 0,6+0,6/2=0,9 mol
|
|
|
|
sửa đổi
|
cảm ơn
|
|
|
|
Br2 + H2O + SO2 -----> HBr + H2SO40,6 0,6$S^{+6}$ + 2e ---> $S^{+4}$0,6 0,6=> số mol axit đã dùng là 0,6
Br2 +2 H2O + SO2 -----> 2HBr + H2SO40,6 0,6$S^{+6}$ + 2e ---> $S^{+4}$0,6 0,6=> số mol axit đã dùng là 0,6
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
mn vô giải giúp bài ni vs ạ, tks nhiều
|
|
|
|
n$Al$=0,1 mol Mhh khí=18,8 => 2x+44y=18,8x+18,8y và x+y=0,05 =>x=0,03 và y=0,02 mol $Al$=>$Al+3$ +3e 0,1 mol =>0,3 mol 2$H+$ +2e =>H2 0,06 mol<=0,03 mol 2$N+5$ +8e =>2$N+1$ 0,16 mol<=0,04 mol =>n e nhường nhận chênh lệch=0,08 mol =>có tạo thành muối amoni $N+5$ +8e => $N-3$ 0,08 mol=>0,01 mol 8$Al$ +30$H+$ +6$NO3-$ => 8$Al3+$ +3$N2O$ +15$H2O$ 0,2 mol 8$Al$+30$H+$+3$NO3-$=>8$Al3+$ +3$NH4+$ +9$H2O$ 0,1 mol 2$Al$+6$H+$=>2$Al3+$ +3$H2$ 0,06 mol =>n$H+$=0,36 mol và n$NO3-$=0,05 mol =>n$SO42-$=0,18 mol và n$K+$=0,05 mol Dd có $Al3+$ 0,1 mol $NH4+$ 0,01 mol $SO42-$ 0,18 mol và $K+$ 0,05 mol m muối=22,11 gam
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 11/08/2016
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
Amin Hình như đây là bt trắc nghiệm :3
|
|
|
|
|
|
|
|
bình luận
|
help me! Click V và vote up ủng hộ nha ^^
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
help me!
|
|
|
|
n$FeO$=n$Fe2O3$=2,3/232=0,01 mol $FeO$+2$HI$=>$FeI2$+$H2O$ $Fe2O3$+6$HI$=>2$FeI2$+$I2$+3$H2O$ n$FeI2$=2,3/232+2.2,3/232=0,03 mol $FeI2$+2$AgNO3$=>$Fe(NO3)2$+2$AgI$ $Fe2+$Ag+$=>$Fe3+$ +$Ag$ n$AgI$=0,03.2=0,06 mol n$Ag$=0,03 mol m ktủa=17,34 gam chọn A
|
|
|
|
bình luận
|
. giúp em với Click V và vote up nhé bae t mới comeback <3
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
. giúp em với
|
|
|
|
P1: n$H2$=0,04 mol gọi n$Al$(1P)=a mol n$Zn(1P)=b mol $Al$+$KOH$=>3/2 $H2$ a mol =>1,5a mol $Zn$+2$KOH$=>$H2$ b mol =>b mol n$H2$=1,5a+b=0,04 và mhh=1,19=27a+65b =>a=0,02 b=0,01 n$KOH$=0,04 mol=>Vdd $KOH$=0,02 lit %m$Al$=45,38% %m$Zn$=54,62% P2: $Na$+$H2O$=>$NaOH$+0,5$H2$ c mol =>c mol n$NaOH$=n$KOH$ pứ ở P1=0,04 mol =>c=0,04 và tổng n$H2$=0,04.0,5+0,04=0,06 mol =>V$H2$=1,344 lit 3) dd tạo ra từ P2 $NaAlO2$=0,02 mol $Na2ZnO2$=0,01 mol Kết tủa lớn nhất khi ko bị $HCl$ htan $NaAlO2$+$HCl$+$H2O$=>$Al(OH)3$+$NaCl$ 0,02 mol =>0,02 =>0,02 $Na2ZnO2$+2$HCl$=>2$NaCl$+$Zn(OH)2$ 0,01 mol =>0,02 mol V$HCl$=0,04 lit m ktủa=0,02.78+0,01.99=2,55 gam
|
|
|
|
giải đáp
|
giúp với
|
|
|
|
Gọi số proton=số electron=p hạt số nơtron=n hạt =>tổng số hạt 2p+n=28 tổng số hạt không mang điện chiếm 35% =>n=35%(2p+n)=>0,7p=0,65n =>p=9,1=9 và n=9,8=10 vì p,n các số nguyên dương
|
|
|
|
|
|