2H2S + 3O2 ---------> 2 So2 + 2H2 số mol của H2S = 6.72/22.4 = 0.3 mol =====> số mol So2 = 0.3 mol ====> klg SO2 = 0.3 .64 = 19.2 g số mol của NAOH = 0.3 mol vì vậy ==>phương trình là SO2 +2NAOH ===> Na2SO3 + h2o
2H2S + 3O2 ---------> 2 So2 + 2H2 số mol của H2S = 6.72/22.4 = 0.3 mol =====> số mol So2 = 0.3 mol ====> klg SO2 = 0.3 .64 = 19.2 g số mol của NAOH = 0.3 mol vì vậy ==>phương trình là SO2 +2NAOH ===> Na2SO3 + h2o=>mNaHSO3" role="presentation" style="font-size: 13.696px; display: inline; line-height: normal; word-spacing: normal; word-wrap: normal; white-space: nowrap; float: none; direction: ltr; max-width: none; max-height: none; min-width: 0px; min-height: 0px; position: relative;">NaHSO3NaHSO3 =31,2g=>C%=65%