|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 03/04/2016
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
gấp ạ giải e cần lắm
|
|
|
|
b) Từ phần a $=> n_{HCl}=1,8 (mol)=>m_{HCl}=1,8.(1+35,5)=65,7(g)$ $=>C $ %$=\frac{m_{HCl}}{m_{dd HCl}}.100$%$=36$(%) $<=>m_{dd HCl}=182,5(g)$ Mà : $m=D.V=>V_{dd HCl}=182,5/1,18\approx 154,66(ml)$
|
|
|
|
giải đáp
|
gấp ạ giải e cần lắm
|
|
|
|
a) pt: $2Al+6HCl\rightarrow 2AlCl_{3}+3H_{2}$ 0.4 $ \leftarrow $ 0.6 (mol) $Al_{2}O_{3}+6HCl \rightarrow 2AlCl_{3}+3H_{2}O$ $x$ (mol) $=>$ Ta được : $m_{Al}+m_{Al_{2}O_{3}}=21<=>m_{Al_{2}O_{3}}=21-0,4.27=10,2(g)$
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
axit sunfuric
|
|
|
|
Lời giải này có yêu cầu trả vỏ sò để xem. Bạn hãy link trên để vào xem chi tiết
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 02/04/2016
|
|
|
|
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
Hóa 10
|
|
|
|
Cho $11g$ hỗn hợp $Al,Fe$ phản ứng hoàn toàn với $H_{2}SO_{4}$ đặc nóng dư thu được $4,032$ lít hỗn hợp khí $SO_{2} $ và $H_{2}S$ (đktc) có tỉ khối so với $H_{2}$ là $24,5$ và dung dịch $A$ . Cho $NaOH$ dư vào dung dịch $A$ thu được $m$ gam một kết tủa , nung kết tủa ngoài không khí đến khối lượng không đổi thu được $a$ gam chất rắn .
Tính khối lượng muối tạo thành trong dung dịch $A$
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 01/04/2016
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 31/03/2016
|
|
|
|
|
|
|
|
sửa đổi
|
Hóa 10
|
|
|
|
Hóa 1 0Kể tên 5 chât vô cơ lưỡng tính ? Viết pthh minh họa ?
Hóa 1 2Kể tên 5 chât vô cơ lưỡng tính ? Viết pthh minh họa ?
|
|
|
|
sửa đổi
|
Hóa 10
|
|
|
|
Hóa 1 0Kể tên 5 chât vô cơ lưỡng tính ? Viết pthh minh họa ?
Hóa 1 2Kể tên 5 chât vô cơ lưỡng tính ? Viết pthh minh họa ?
|
|
|
|