Một khối kim loại hình lập phương có cạnh 0,15m. Mỗi đề-xi-mét khối kim loại đó cân nặng 10kg. Hỏi khối kim loại đó cân nặng bao nhiêu ki-lô-gam ?Đổi: 0,15m = 1,5dm
Thể tích khối kim loại đó là: V=1,53=3,375(dm3)
Khối lượng của khối kim loại đó là:
m=10.V=3,375.10=33,15(kg)