|
|
giải đáp
|
Giải giùm e với anh chị ạ
|
|
|
|
$S+6$ +2e \rightarrow $S+4$ mol$SO_2$=0,25 mol 0,5 mol<=0,25 mol Mol$SO_42-$ tạo muối=1/2 mol e nhận=0,25 mol cái này viết ptpư ra sẽ thấy mmuối=m$SO_42-$ +mKL=20+0,25.96=44g
|
|
|
|
giải đáp
|
Cần lm LG
|
|
|
|
$Fe$ + $S\rightarrow FeS$ Bđ:a mol; b mol Pứ:0,5b mol<=0,5b mol=>0,5b mol Sau:a-0,5b mol 0,5b mol M$Z$ =10=>hh Z gồm $H_2$ và $H_2S$=>$Fe$ dư=>H% tính theo $S$ =>mol$H_2$ =mol $Fe$ =a-0,5b Mol $H_2S$ =mol $FeS$ =0,5b M$Z$=((a-0,5b)2+34.0,5b)/a=10=>10a=2a-b+17b=>8a=16b=>a:b=2:1
|
|
|
|
giải đáp
|
hóa học
|
|
|
|
Mol $H2$ =0,035 molGọi số mol $Na$ và $Ba$ trong hh là a và b=>mhh=23a+137b=3,43 Mol $H_2$=0,5a+b=0,035 =>a=0,03 và b=0,02 =>mol $Ba(OH)_2$ =0,02 mol=>m$Ba(OH)_2$=3,42g Mà C%$Ba(OH)_2$ = 3,42%=>mdd sau pứ=3,42/3,42%=100g Mà mdd sau pư=mkL+m$H2O$ -m$H_2$=3,43+m-0,07=100=>m=96,64g
|
|
|
|
giải đáp
|
hóa vô cơ
|
|
|
|
$Fe$ + $S$ \rightarrow $FeS$ Bđ:x mol 2x mol Pứ:a mol=>a mol=>a mol Sau: x-a mol 2x-a mol Hh X gồm $S$ dư $Fe$ dư và $FeS$ mX=56(x-a)+32(2x-a)+88a=120x cho td với $HCl$ mcr giảm=m$FeS$+m$Fe$ =0,6.120x=72x=56(x-a)+88a =>16x=32a=>a=0,5x Tính hiệu suất theo $Fe$ H%=50%
|
|
|
|
giải đáp
|
Giúp mình với
|
|
|
|
Câu 2: Xét 2 TN trong các KL tgia pứ hóa học chỉ có $Fe$ bị oxh lên +2 trong TN1, lên+3 trong TN2 các KL còn lại lên số oxh ko đổi=>số mol e nhận chênh lệch là số mol e $Fe$ nhường chênh lệch=mol $Fe$ nhường 1e TN1: mol$H_2$ =0,1mol 2$H+$ +2e \rightarrow $H_2$ 0,2mol<=0,1 mol Viết riêng qtrình nhường e của $Fe$ là $Fe$ \rightarrow $Fe+2$ + 2e Mol e nhận=0,2 mol TN2: mol $SO_2$=0,15 mol $S+6$ +2e \rightarrow $S+4$ 0,3mol<=0,15 mol $Fe$ \rightarrow $Fe+3$ +3e Mol e nhận =0,3 mol Chênh lêcj mol e nhận giữa 2TN=0,1 mol=mol $Fe$=>m$Fe$=5,6g=>%m=5,6/32.100%=17,5%
|
|
|
|
giải đáp
|
Giúp mình với
|
|
|
|
Câu 1 mKL 1phần=5g TN1: td với $O_2$ Bảo toàn klg=>m$O_2$=5,32-5=0,32g=>mol $O_2$=0,01 mol=>V=0,224l $O_2$ +4e \rightarrow 2$O2-$ 0,01 mol=>0,04 mol Mol e nhận=0,04 mol P2: lượng KL vẫn thế=>mol e nhận và nhường ko đổi=0,04 mol 2$H$+ +2e \rightarrow $H_2$ 0,04 mol<=0,04 mol=>0,02 mol V'=0,02.22,4=0,448l Mol $HCl$=2mol$H2$=0,04 mol=>m$HCl$=1,46g Bảo toàn klg=>m=5+1,46-0,02.2=6,42g
|
|
|
|
giải đáp
|
GIẢI GIÚP VỚI
|
|
|
|
Lời giải này có yêu cầu trả vỏ sò để xem. Bạn hãy link trên để vào xem chi tiết
|
|
|
|
giải đáp
|
anh chị cho em hỏi
|
|
|
|
Mol $CO_2$=0,1 mol Tổng mol $OH$- = 0,4+0,01.0,4.2=0,408 mol Tỉ lệ mol $OH$-/mol $CO_2$ =4,08>2 =>chỉ tạo muối trung hòa, $OH$- dư => có pt $CO_2$ +2$OH$- \rightarrow $CO_3$2- +$H_2O$ 0,1 mol=>0,2 mol =>0,1 mol =>mol $CO_3$ 2-=0,1 mol Mà mol $Ca$ 2+ =0,004 mol=>mol $CaCO_3$ =0,004 mol=>m=0,4g
|
|
|
|
giải đáp
|
Hóa 8
|
|
|
|
$NaOH$ + $HCl$ \rightarrow $NaCl$ + $H_2O$$BaCl_2$ + $H_2SO_4$ \rightarrow $BaSO_4$ +2 $HCl$ $BaCl_2$ + $Na_2SO4$ \rightarrow $BaSO_4$ +2$NaCl$ $Na_2CO_3$ + $H_2SO_4$ \rightarrow $Na_2SO_4$ + $CO_2$ +$H_2O$ $Na_2CO_3$ + $BaCl_2$\rightarrow $BaCO_3$ + 2$NaCl$ $FeCl_2$ +2$NaOH$ \rightarrow $Fe(OH)_2$ +2$NaCl$ $FeCl_3$ +2$KOH$ \rightarrow $Fe(OH)_3$ + $3KCl$ $Fe_2(SO_4)_3$ +6$NaOH$ \rightarrow 2$Fe(OH)3$ +3$Na_2SO_4$ $AgNO_3$ +$HCl$ \rightarrow.$AgCl$ +$HNO_3$ $Al_2(SO_4)_3$ +6$KOH$ \rightarrow2 $Al(OH)_3$ +3$K_2SO_4$
Neu $KOH$ du $KOH$ +$Al(OH)_3$ \rightarrow $KAlO_2$ +$H_2O$
|
|
|
|
giải đáp
|
M.n giúp mình vs!!Cần gấp lắm!!!!!!!!!!!!!!!!!!
|
|
|
|
Mol $Fe_2O_3$ bđ=16/160=0,1 mol Mol $H_2$ =3/22,4 mol $Fe_2O_3$ +3 $H_2$ \rightarrow 2 $Fe$ +3 $H_2O$ Bđ: 0,1 mol Pứ: 15/224 mol<=45/112 mol 3/22,4 mol Dư: 0,033 mol $Fe$ + 2$HCl$ \rightarrow $FeCl_2$ + $H_2$ 3/22,4 mol<= 3/22,4 mol Lập tỉ lệ mol $Fe_2O_3$ và $H_2$ lần lượt với hệ số trong pt=> tính H% theo $Fe_2O_3$ H%=(15/224)/0,1 .100%=66,96%
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
ai giup voi
|
|
|
|
Lời giải này có yêu cầu trả vỏ sò để xem. Bạn hãy link trên để vào xem chi tiết
|
|
|
|
giải đáp
|
Hóa 10
|
|
|
|
Lời giải này có yêu cầu trả vỏ sò để xem. Bạn hãy link trên để vào xem chi tiết
|
|
|
|
giải đáp
|
halogen
|
|
|
|
$MO$ + 2 $HCl$\rightarrow $MCl_2$ + $H_2O$15,3/(M+16) mol =>20,8/(M+71) =>(M+16)20,8=15,3(M+71)=>M=137 $Ba$ =>mol $Ba$=0,1 mol =>mol $HCl$=0,2 mol =>m$HCl$=7,3g=>mdd=40g
|
|
|
|
giải đáp
|
Hóa 8. Cần gấp lắm!!!!!!!!!!!!
|
|
|
|
Mình giải theo kiểu trắc nghiệm nhé! Trong đáp án toàn KL td với dd $HCl$ tạo h/c có số oxh +2=>GS A và B có hóa trị 2 luôn Gọi KL trung bình là M $M$ + 2$HCl$ \rightarrow $MCl_2$ + $H_2$ 0,1 mol<= 0,1 mol =>mol A= mol B=0,05 mol =>0,05A+0,05B=4,45 =>A=24 B=65 hoặc ngc lại=>2 KL là $Mg$ $Zn$
|
|