|
|
đặt câu hỏi
|
Bài này hay nay !
|
|
|
|
Trộn 2 dung dịch$ Ag2SO4$ loãng với dd$FeCl2$ loãng.Sau đó thêm tiếp dd $BaZnO2$ .Sô kêt tủa tôi đa thu được la........... (Coi Ag2SO4 tan dc)
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
giup minh nha'
|
|
|
|
chất hữu cơ X chứa vòng benzen co công thưc phân tử la CxHyO,Tổng số liên kêt $\sigma $ (xichma) co trong phân tử X là 16.sô công thưc cấu tạo cảu X la A.6 B.5 C.4 hoac 3 D.5 hoac 4
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
giải giup minh bài nay nha!
|
|
|
|
cho từ từ từng giọt của dung dich chua $b mol HCl$ vào dd chua $a mol Na_2CO_3$ thu được $V$ lit khí $CO_2$. Nguoc lại cho tu tu từng giot của dung dịch chua $a mol Na_2CO_3$ vao dd chua b mol $HCl$ thu được $2V$ lit khí $CO_2$. môi quan hệ giua a va b la? A.a=0,8b B.a=0,35b C.a=0,75b D.a=0.5b
|
|
|
|
giải đáp
|
Điện phân
|
|
|
|
đap an A nha.NaCl tao ra NaOH. CuSO4 tạo H2SO4.AgNO3 tạo HNO3
|
|
|
|
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
Hdroxit luong tinh!
|
|
|
|
Nhỏ từ từ $3V_1$ ml dung dịch $Ba(OH)_2: dd X$ vào $V_1$ ml dd $Al_2(SO_4)_3: dd Y$ thì phản ứng vừa đủ và ta thu được kêt tủa lớn nhất là $m$ gam.Nếu trộn $V_2$ ml dd $X$ ở trên vào $V_1$ ml dd $Y$ thi kết tủa thu được có khối lượng bằng $0,9m$ gam,Tỉ lệ $V_1 / V_2$ là $A.2,7 hoặc 3,55$ $B.2,7 hoặc 3,75$ $C.2,5 hoặc 3,25$ $D.2,5 hoặc 3,55$
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
Hidrocacbon!!!!!
|
|
|
|
Hidro hóa hoàn toàn một hidrocacbon không no,mach hở X thu được ankan Y.đôt chay hoan toan Y thu được 0.15 mol CO2 va 0.18 mol H2O.Clo hoa Y theo tỉ lệ 1:1 về sô mol thu thu dc 4 dẫn xuât monoclo la đông phân của nhau,Sô công thưc câu tạo của X thỏa mãn la : A,4 B,5 C,7 D,6
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
giup minh voi !
|
|
|
|
Cho sơ đồ phản ung $X\rightarrow A \rightarrow B \rightarrow C \rightarrow D\rightarrow P.V.A (polivinylaxetat)$ Công thuc của X la $A.CH3-C\equiv CH B,CH3-C\equiv C-CH3 $ $C.CH3-CH2-C\equiv C-CH3 D,cả A,B,C $
|
|
|
|
giải đáp
|
3337
|
|
|
|
amin no.đơn chuc,hở.: $ CnH 2n+3 + HCl $\rightarrow $ CnH 2n+4Cl $ co nAgCl = nCnH2n+4Cl = 0.04 mol =n CnH2n+3 ma m=3,4 gam nên M =85 ,suy ra n = 3,25 ( đây la n trung binh nha) ,do 2 amin đông đăng kê tiêp nên một amin co 3C,một amin co 4 C 3C 0,75 $\rightarrow$ 3 3,25 (đường cheo ) 4C 0,25 $\rightarrow $1 thanh phân % về khôi luong amin 3C la 69,58 %
|
|
|
|
giải đáp
|
hóa 10
|
|
|
|
dung quy đổi,coi 3,6 gam chât răn gôm Fe ( 2,8 gam) va O $\rightarrow m O = 3.6 -2,8 =0,8 gam $ hay nO=0.05 mol trong phan ung voi H2SO4,ap dung bảo toan e ta co 2nSO2+2nO =3nFe $\rightarrow n SO2 =0.025 mol hay V=0.56 l$
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
Amino axit !!!!!!!!!!!!!
|
|
|
|
Cho X la một $\alpha$- amino axit no ,mạch hở,chua một nhom -COOH va một nhom NH2 trong phân tử,Từ m gam X điều chế được m1 gam đipeptit,từ 2m gam diều chê được m2 gam tripeptit,Đốt chay m1 gam đipeptit thi thu được 8,1 gam H2O,đôt chay m2 gam tripeptit thi thu được 14,85 gam H2O,gia trị của m la A,16,875 gam B,33,75 gam C,14,85 ggam D,29,7 gam
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
phản úng cracking!!!!!!!!!!!
|
|
|
|
Tiên hành phan ung cracking m gam isobutan mọt thoi gian thu được hỗn hợp X gồm cac hidrocacbon,Cho X qua binh chua 6,4 gam Br2 thi thây dung dịch trong bình bị mât màu hoan toàn va thoat ra 2,24 lit hỗn hợp khi Y co tỉ khối so voi H2 la 16,Giá trị cua m la A.3,2 gam B,4,88 gam. C.9,6 gam D,7,32 gam
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
gjai giup minh bài nay nha,thanks!
|
|
|
|
Cho từ từ 300mlđ gồm $NaHCO_3$ 0,1 M va $K_2CO_3$ 0,2M vao 100ml đ gồm $HCl$ 0,2M va $NaHSO_4$ 0,6 M thu duoc V lit $CO_2$ va dd X. Thêm vao dd X 100ml dd gồm $KOH$ 0,6M va $BaCl_2$ 1,5M thu được m gam kết tủa. V va m la ? A. 1,0752l va 8,274 gam, B. 0,448l va 25,8gam C. 1,0752l va 22,254 D. 1,0752l va 19,496gam
|
|
|
|
giải đáp
|
tìm % V
|
|
|
|
gọi phần 1 la 11 gam.phân 2 la 5.6 lit, gọi so mol C2H2,C3H4,CH4 trong phần 1 lan luot la a,b,c. suy ra sô mol trong phân 2 lân luot la ka,kb,kc gt suy ra $m=11gam =26a+40b+16c $ (1) $nH2O=0,7=a+2b+2c$ (2) $k(a+b+c)=0,25$ (3) $nBr2=0,3125=k(2a+2b)$ (4) Tu 3 va 4,lây 3:4 được 3a+3b-5c=0 (5) 1,2 5 suy ra, a=0,1 b=0,15 c=0,15 * Phần tiêp theo bạn tự lam tiêp nha* (day la bài toan chia hỗn hợp thanh 2 phân không = nhau)
|
|