|
|
đặt câu hỏi
|
giup em vs
|
|
|
|
nung nóng hỗn hợp khí X gồm H2,C2H2,C2h4 có xúc tác Ni thu được 5,6 lít hỗn hợp khí Y(ở đktc) có tỉ khối hơi đối với H2 bằng 12,2.Đốt cháy hoàn toàn hỗn hợp X,dẫn toàn bộ sản phẩm cháy hấp thụ vào dung dịch Ca(OH)2 dư thu được m gam kết tủa.Tính m?các phản ứng xảy ra hoàn toàn
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
nhận biết
|
|
|
|
Chỉ dùng 1 thuốc thử hãy nhận biết $AlCl_3,CuSO_4,ZnSO_4,Na_2SO_4$
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
GIẢI GIÚP EM THEO SƠ ĐỒ CHÉO
|
|
|
|
1. Hòa tan 11,2 lít HCl đktc vào m gam dd $HCl$ $16\%$ thu được dd HCl 20%. Tính m. 2. Hòa tan V lít HCl đktc vào 185,4 gam dd $HCl$ $10\%$ thu được dd HCl 16,7%.Tính V. 3. Hòa tan 200 gam SO3 vào m gam dd $H_2SO_4$ $49\%$, thu được dd H2SO4 78,4%.Tính m. 4. Hòa tan 10 gam Na2O vào 40 gam dd $NaOH$ $12\%$ thu được dd NaOH 51%.Tính m.
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
HELP ME..........!
|
|
|
|
Cho a gam K2O tác dụng vừa đủ với dd $HCl$ $3,65\%$.làm bay hơi dd đến khô thu được muối khan có khối lượng $a+16,5$ gam. a/ Tính a b/ Tính khối lượng dd $HCl$ cần dùng. c/ DD HCl được tạo thành do sự trộn lẫn của hai dd $HCL$ $A$ và $B$. Tổng số nồng độ của $HCL$ $(A)$ và $HCl$ $(B)$ là $8,67\%$.Hiệu số nồng độ A và B là $4,11\%$. Tính tỉ lệ số mol của A và B.
|
|
|
|
giải đáp
|
VIẾT PHẢN ỨNG DÙM VỚI
|
|
|
|
Lời giải này có yêu cầu trả vỏ sò để xem. Bạn hãy link trên để vào xem chi tiết
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
em cần gấp anh chị giúp em
|
|
|
|
đốt cháy hoàn toàn $0.4524 g$ hợp chất A sinh ra $0.3318 g$ $CO_2$ và $0.2714$ g $H_2O$ .Đun nóng $0.3682 g$ chất A với vôi tôi xút để chuyển tất cả nitơ trong A thành amoniac, dẫn khí $NH_3$ vào 20ml dd $H_2SO_4$ $0.5 M$ .Để trung hòa axit còn dư sau khi tác dụng với $NH_3$ cần dùng $7.7$ ml dd NaOH 1M.Biết M của $A = 60$.Tìm ctpt của $A$
|
|
|
|
giải đáp
|
hoa vo co
|
|
|
|
Lời giải này có yêu cầu trả vỏ sò để xem. Bạn hãy link trên để vào xem chi tiết
|
|
|
|
giải đáp
|
hoa vo co
|
|
|
|
Bài 2: Số mol của K2CO3= 0.015 mol. Số mol của KHCO3= 0.06 mol. Số mol của hh khí= 15/56 mol PTHH: 2KOH + CO2 -----> K2CO3 + H2O 0.015 0.015 (mol) KOH + CO2 -------> KHCO3 0.06 0.06 (mol) tổng số mol bđ CO2= 0.015+0.02=0.075 (mol)
vì tỉ lệ thể tích cũng chính là tỉ lệ số mol nên: %CO2= (0.075x100)/(15/56) = 28%
|
|
|
|
|
|