|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 10/01/2016
|
|
|
|
|
|
|
|
giải đáp
|
Tính khối lượng sản phẩm tạo thành
|
|
|
|
no2=5,6/22,4=0,25mol 4P+5O2----->2P2O5 (oxi vừa or đủ) 0,25 0,1 m(p2o5)=0,1.142= 14,2 *có sai sót gì bn chỉnh dùm mình ná..mình không hỉu 7g p có use làm gì không á..gook luck ^^
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 09/01/2016
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 22/11/2015
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 14/11/2015
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 12/11/2015
|
|
|
|
|
|
|
|
được thưởng
|
Đăng nhập hàng ngày 11/11/2015
|
|
|
|
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
giúp mình với
|
|
|
|
hòa tan hoàn toàn $13,6g$ X gồm $Fe$ và $MgO$ vào dd $HNO_3$ vừa đủ thu được $2,24$ lít khí không màu hóa nâu ngoài không khí (đktc) và dd $A$ a.Xđ $\%$ khối lượng mỗi chất trong hỗn hợp đầu b.tính v dd $HNO_3$ $0,8M$ phản ứng c.tính khối lượng chất rắn thu được khi nung dd $A$ đến khối lượng không đổi
|
|
|
|
đặt câu hỏi
|
giúp
|
|
|
|
$HNO_3$ không thể hiện tính oxh khi td vs chất nào
|
|